Thảo luận Đầu ra cho gà ta thả vườn tại Lâm Đồng

• Thread starter Đình Giang
  • Ngày gửi
ai có định hướng đầu ra ổn định cho gà ta thả vườn ở tỉnh mình ko ạ
em thấy đầu ra bấp bênh, thương lái thì ép giá, chê ỏng chê eo,
đâu là giải pháp đây?

Vậy thì bạn nên mở thêm quán chuyên về thịt gà: gà luộc, hấp, chiên, rang muối, lẩu gà, cháo gà...bạn sẽ giải quyết được vấn đề bạn nêu ra.

Mình nhận thấy nếu trong chờ vào thương lái thì không ổn đâu, bởi vậy mình hướng vào giống gà ta thả đồng, giá cả ổn định hơn nhiều so với mấy giống gà cty, nuôi đã khó mà khi bán còn đấu trí với bọn thương lái nữa, mệt ghê.

giờ mà mở quán thì nó phức tạp quá các bác à.
đang có định hướng chế biến gà thịt nguyên con và xuất ra thị trường nhưng thấy bỡ ngỡ qua,
ai có kinh nghiệm chỉ giáo ít dc ko ạ!!!

còn có 70ngàn mà lái không thèm mua
bác nào có số lái gà mua số lượng lớn không cho em xin với
gà tới ngày xuất mà không ai mua

Các bac bán sớm quá nó chê chứ gi nuoi 4thang coi. No co mu het

gần 5 tháng rùi
có trại nuôi gà jappa gà đẻ hết rùi mà chưa bán dược hết đàn

Tìm đầu ra?
Tìm đầu ra?
Tìm đầu ra?
..................
..................
..................
Gà được thịt ở đâu thì tìm đến đó!

Mang ra chợ xã, chợ huyện, chợ tỉnh mà ngồi bán lẻ!
Bác sẽ thấy để kiếm được chỗ ngồi, chuyển được gà ra đó và ngồi bán được gà không đơn giản. Đầy người ngồi vêu cả ngày không bán được con nào mà lại thấp hơn giá thương lái ngồi bán. Mà em yêu cầu bác phải bán hết 100, 200, 500...5000 gà trong 1 đàn trong 3-5 ngày thôi. Bác có làm được không?

Mang đến các lò mổ, điểm bán lẻ, các quán ăn nhà hàng mà bán. Họ yêu cầu bác phải đạt tiêu chuẩn giống gà, trọng lượng gà, mẫu mã gà.... theo ý họ. Rôi họ cần bao nhiêu, vào lúc nào là bác phải đáp ứng! Bác lúc nào cũng có gà trong chuồng để bán không? Gà của bác có đáp ứng tiêu chuẩn của họ không? TẤT NHIÊN LÀ KHÔNG. Thế thì đừng nghĩ đến chuyện bán được gà.

Thương lái họ chê gà của bác là do gà của bác không đạt theo tiêu chuẩn của họ. Mà tiêu chuẩn của họ là tiêu chuẩn của khách hàng. Bác không đáp ứng được khách hàng thì ế hoặc bán giá rẻ là quá phải! Hãy nghiên cứu tiêu chuẩn gà xuất chuồng trước khi nuôi. Còn chuyện bị ép giá? Làm gì có chuyện đó, thuận mua vừa bán cơ mà.

Nói chung để kiếm 5-10 giá trong quá trình vận chuyển gà từ chuồng đến tay người tiêu dùng không đơn giản đâu các bác ạ! Nó đòi hỏi phải chuyên nghiệp không có chuyện tạt té một tý rồi thôi mà kiếm được số tiền đó đâu.

Tìm đầu ra?
Tìm đầu ra?
Tìm đầu ra?
..................
..................
..................
Gà được thịt ở đâu thì tìm đến đó!

Mang ra chợ xã, chợ huyện, chợ tỉnh mà ngồi bán lẻ!
Bác sẽ thấy để kiếm được chỗ ngồi, chuyển được gà ra đó và ngồi bán được gà không đơn giản. Đầy người ngồi vêu cả ngày không bán được con nào mà lại thấp hơn giá thương lái ngồi bán. Mà em yêu cầu bác phải bán hết 100, 200, 500...5000 gà trong 1 đàn trong 3-5 ngày thôi. Bác có làm được không?

Mang đến các lò mổ, điểm bán lẻ, các quán ăn nhà hàng mà bán. Họ yêu cầu bác phải đạt tiêu chuẩn giống gà, trọng lượng gà, mẫu mã gà.... theo ý họ. Rôi họ cần bao nhiêu, vào lúc nào là bác phải đáp ứng! Bác lúc nào cũng có gà trong chuồng để bán không? Gà của bác có đáp ứng tiêu chuẩn của họ không? TẤT NHIÊN LÀ KHÔNG. Thế thì đừng nghĩ đến chuyện bán được gà.

Thương lái họ chê gà của bác là do gà của bác không đạt theo tiêu chuẩn của họ. Mà tiêu chuẩn của họ là tiêu chuẩn của khách hàng. Bác không đáp ứng được khách hàng thì ế hoặc bán giá rẻ là quá phải! Hãy nghiên cứu tiêu chuẩn gà xuất chuồng trước khi nuôi. Còn chuyện bị ép giá? Làm gì có chuyện đó, thuận mua vừa bán cơ mà.

Nói chung để kiếm 5-10 giá trong quá trình vận chuyển gà từ chuồng đến tay người tiêu dùng không đơn giản đâu các bác ạ! Nó đòi hỏi phải chuyên nghiệp không có chuyện tạt té một tý rồi thôi mà kiếm được số tiền đó đâu.

đồng ý . nông trường bây giờ cũng là thương trường , mà thương trường là chiến trường . ge ge ko đơn giản đâu
ai có định hướng đầu ra ổn định cho gà ta thả vườn ở tỉnh mình ko ạ
em thấy đầu ra bấp bênh, thương lái thì ép giá, chê ỏng chê eo,
đâu là giải pháp đây?

bác ở đâu vậy . đang tính nuôi gà ta thả vườn nghe bác nói vậy . ko ổn

Bài viết có nội dung tương tự

Back