Điều kiện như em có nuôi được dê không ?

• Thread starter Trần Đoàn
  • Ngày gửi
Chào cả nhà.
Xin phép e đi vào chủ đề chính luôn ạ
Điêu kiện e có như sau.
Đất nhà rộng 4hecta
Xung quanh nhà toàn là cây cao su và keo , đã lớn dê không phá được nữa. Ở trong vươn hơn 2hecta keo nựa,
Nhưng vẫn đề e lo khi nuôi dê.
Dê phá cao su, hất đổ chén đựng mủ. Phá keo
Mất trộm,
Vậy điêu kiện như e có nuôi dê thả được không ? Và nuôi bao nhiêu thì đủ nuôi 1 công nhân chăn thả dê, và có lợi nhuận ? Va Tiên giống bao nhiêu ? Tiên chuông ?
E xin chân thành cảm ơn nhiều ạ

Cả nhà e hỏi thêm là dê có tình bầy đàn cao không ? Có con đâu đàn không ?Cả nhà cho e hỏi thêm là dê có tính bầy đàn cao không ? E xin cảm ơn ạ

Cả nhà e hỏi thêm là dê có tình bầy đàn cao không ? Có con đâu đàn không ?Cả nhà cho e hỏi thêm là dê có tính bầy đàn cao không ? E xin cảm ơn ạ
Có chứ! thường thì trong bầy có con đực đầu đàng, dẫn đàn đi phá củng là do nó...củng có khi chia thành 2-3 phe, có khi con cái củng dẩn vài con khác thành đàn đi phá, hoặc tách đàn ăn riêng.

Em cũng ở Tây Ninh, rất vui vì có bác Xuân Vũ là người cùng quê. Hiện tại bác ở đâu ạ?
Đúng là ở tây Ninh trong vườn cao su chẳng có cây cỏ nào có thể mọc được cả. mà cao su cũng chẳng tốt cho sức khỏe của dê đâu nên theo mình thấy không nên thả dê ở đây.

File đính kèm

303.3 KB · Lượt xem: 17
Em đang cần mua 02 con dê bách thảo cái về nuôi làm giống, em ở phường khánh xuân, tp buôn mê thuột , đaklak
Ai bán hoặc biết vui lòng pm lại em vào email : ngoc.kms@gmail.com , điện thoại 0977 820 456

Back