Đôi Điều Muốn Hỏi Về Con DẾ

• Thread starter mrnhat127
  • Ngày gửi
Chào toàn thể các bạn diễn đàn agriviet .
Đầu tiên giới thiệu , mình không phải 1 người nông dân. Mình đang muốn mở 1 điểm nuôi Dế . Mong 1 số các bạn có kinh nghiệm nuôi trc cho mình 1 số lời khuyên về 1 số điều.
Thử nghiệm ban đầu mình định xây 1 nhà cấp 4 khoảng 50m để nuôi thử .
Các bạn cho mình hỏi :
1: Giống dế nuôi phổ biến hiện tại là giống dế gì? khả năng chịu lạnh tốt không ? Sau bao lâu được thu hoạch.
2: Đối với giống dế bạn dưa ra thì khoảng bao nhiêu con/kg
3:Mình xây chuồng nuôi dế ( Chiều rộng 70 cm , cao 70 cm , dài 10m ) bằng gạch. 1 chuồng như thế thì nên để mật độ dế thế nào ?
4:Nên để gì trong chuồng dế thích hợp nhất . mình thấy có người tận dụng cành cây khô + rơm rạ . Có người để các hộp giấy đựng chứng gà ..
5:thức ăn dế loại gì là tốt nhất cho dế hiện tại bây giờ ( thức ăn tinh ) . Mình thay rau xanh = loại cỏ VA06 có thích hợp ko ?
6: Đầu ra của dế các bạn cảm thấy là dễ hay khó ? Giá trị thực khi người nuôi trực tiếp bán cho người đi buôn giá khoảng bao nhiêu ?

Chào,mình là thành viên mới. Hôm trc mình bắt đc 1 em dế ở trong bếp, tra trên mạng thì bít đó là dế cái. Mình bỏ em ấy vào bình đựng nước ( nhưng ko có nước ) có dung lít là 1500. Rộng bằng cái bánh xe nhỏ của xe đạp ba bánh,như vậy có ổn ko ? Mình có lót mấy cái lá cải thìa,tính đến nay thì em ấy đã bình yên đc 2 ngày. Mong các bạn giúp đỡ.
Theo như mình học hỏi đc trên mạng thì bạn nên cho nó ăn cám và rau xanh rau xanh thì nên nhúng nước nhưng đừng quá nhiều bạn cần bỏ ít lá vào cho dế ẩn nấp vậy là dế của bạn có thể sống khỏe nếu có đk bạn làm cho nó 1 hộp jấy fía trên miệng hộp cách miệng hộp 10cm bạn làm 1 lớp băng dính trơn để dế leo lên thì jống như lớp phân cách nó ko đi qua đc đâu! Chúc bạn có 1 chú pet khỏe mạnh trong vòng 1 tháng hình như vòng đời của dế từ 45 tới 60 ngày thì fải

Em dế của mình đẻ òi. Tổng cộng là 25 cái nhưng mik làm mất 11 cái nên còn 14 cái. Hay chưa ? Ko có dế đực mà vẫn đẻ đc nè ! Bây giờ vẫn đẻ nhưng em ấy yếu quá rồi, mik sợ chưa đẻ xong thì đi die lun. Huhuhu T-T

bạn cho hỏi dùng thung catton thì bên trên có phải đây ko.và làm thế nào để khỏi thất thoát
Hiện tại mình đang nuôi thùng carton rất thành công . Ngày trước còn chả biết nuôi dế thế nào nữa mà giờ đc mẻ này thấy rất thích.
Nếu bạn ko muốn thất thoát thì lấy cái băng keo dán kín hết thùng carton . Dán luôn 1 lớp băng keo phía trên miệng thùng để dế bò lên trơn sẽ rớt xuống.

Back