Đồng Tháp: Nuôi lươn mang lại hiệu quả kinh tế cao

• Thread starter starfoods
  • Ngày gửi
bài này đăng vào khoảng 1-2 năm trước nghe còn được . hiện nay giá lươn thịt tại đồng tháp khoảng 110.000 ngàn . tui có thằng bạn ở đồng tháp đây , tui mới hỏi nó về con lươn khoảng 2 tháng nay đây .
Mình thu giá cao hơn nếu lươn của bạn đẹp.

bài này đăng vào khoảng 1-2 năm trước nghe còn được . hiện nay giá lươn thịt tại đồng tháp khoảng 110.000 ngàn . tui có thằng bạn ở đồng tháp đây , tui mới hỏi nó về con lươn khoảng 2 tháng nay đây .
Giá lươn trên thị trường lúc cao lúc thấp tùy vào thời điểm trong năm. Nếu muốn bán được giá cao và ổn định thì phải có chứng nhận VietGap, khi đó mình mới chủ động được giá cả!

Được VietGap nó bù giá cho thì tốt quá.

Hay là nó kề dao vào cổ người mua?
Khi có chứng nhận Vietgap tức là lươn của mình đạt tiêu chuẩn lươn sạch(không nhiễm kháng sinh), do đó mình chủ động được giá cả và những cty, siêu thị,...sẽ tự tìm tới tiêu thụ cho mình. Siêu thị Mega Market(Metro) đang ký hợp đồng bao tiêu lươn cho mình, giá cả cao hơn thị trường bên ngoài tương đối cao!

Có thật như vậy không đó
có bác xuan vu ơi, e ở đồng tháp nè, ở đây nhà nào cũng nuôi, cho dù mới rộ lên nhưng ai cũng kiếm kha khá, riêng e không thich nuôi, vi ngj ta nuôi nhiều sợ rớt giá, ở chổ này ngj ta nuôi lời là do mồi cho lươn ăn họ tự bắt, ở quê e cá sặc, rô ngoài thiên nhiên nhìu lắm

Thức ăn tự kiếm , lươn giống tự tạo, nuôi với mật độ trung bình, thích nghi môi trường thì tốt rồi

Khi có chứng nhận Vietgap tức là lươn của mình đạt tiêu chuẩn lươn sạch(không nhiễm kháng sinh), do đó mình chủ động được giá cả và những cty, siêu thị,...sẽ tự tìm tới tiêu thụ cho mình. Siêu thị Mega Market(Metro) đang ký hợp đồng bao tiêu lươn cho mình, giá cả cao hơn thị trường bên ngoài tương đối cao!
Bác cho e hỏi quy trình, và cách thức đăng ký chứng nhận Vietgap như thế nào để e nghiên cứu làm ạ.

Back