Dự án nuôi gà lấy trứng hữu cơ

• Thread starter LyThanhTuan
  • Ngày gửi
Chào mọi người, hiện mình là giám đốc cho một cty nước ngoài. Vốn chán cuộc sống bon chen nơi công sở nên muốn về quê chăn nuôi. Mình rất thích nuôi gà trồng rau và hiện có ý định dùng 300tr tích cốp được để triển khai kế hoạch thuê đất, nuôi gà lấy trứng theo cách chăn nuôi hữu cơ an toàn sạch sẻ. Mình đang định tìm miếng đất khoảng 2-3000m2 ở khu vực Bình Chánh/Củ Chi/Hóc Môn để thuê làm trang trại nuôi gà.Các bạn thấy kế hoạch trong bối cảnh kinh tế hiện tại có khả thi không? Kinh nghiêm không nhiều nhưng được cái chịu học hỏi, năng động và sáng tạo.

Cảm ơn mọi người chia sẻ.

Kk mình kinh nghịm không nhìu trình độ chỉ ở mức phổ thông được cái làm nông từ nhỏ và có đam mê tiếc cái xa chủ thớt wa không cafe ae chắc cũng có nhiều thảo luận . Còn người làm thì tjeo mình cũng k phải ai cũng giống ai . Mình thấy nhiều người họ giao gần như toàn quyền quyết định cho người làm mà vấn lên fè fè

Cân nhắc về tiền hay mục đích nhân văn là chuyện mà mỗi người có quyết định riêng. Điều đó đều đáng trân trọng nhưng, nền nông nghiệp sử dụng GMO, phân hóa học và cám sẵn là nền nông nghiệp không chú trọng chất lượng. Để phục vụ cho nhu cầu gia tăng dân số một cách không bền vững phục vụ cho mục đích bành, trướng. Cta chỉ đơn giản giữ cân bằng sao cho BBQ cũng có thế bán hàng khi con em bạn có lỡ ra ngoài ăn nhưng 3 bữa một ngày trong ít nhất 6 ngày chúng vẫn phải ăn thực phẩm sạch do bạn cung cấp.
T đi ven quốc lộ 2 Hn đi Tuyên Quang,ngô 3q đã chiếm hết chỗ rồi, hầu như còn vùng cao họ nuôi lợn sạch bản, giống nội thôi. Sự cân bằng chỉ cần được lặp lại từ cách cta vẫn làm từ lâu.

Doi khi may a noi toan nhung chuyen cao xa qua hem co hieu. Chi biet minh dang lam, se lam du that bai thi cung se lam lai, the thoi. Sdt minh o duoi chu ky ay. Khi nao ranh thi fone hen luc nao roi rai qua ben minh uong cf giao luu

Em cũng đang nuôi vài trăm gà theo hướng này! Vườn chè của em rộng gần 1ha, em thả gà thì tuyệt vời. Tuy nhiên, gà nuôi theo hướng hữu cơ thì các cụ cũng có câu "một tiền gà ba tiền thóc" Em hiện theo hoạch toán của mình cũng chưa thấy lỗ, nhưng lãi quá ít! Lý do cơ bản là gà bác có nuôi hữu cơ thì trứng cũng chỉ bán được với giá hữu nghị!
Nhắc lại câu chuyện mà mấy hôm nay đang xôn xao trên bản tin tài chính kinh tế. Đó là câu chuyện buôn bán chứng nhân Việt Gap. Cái khó của các trang trại mới hình thành và những trang trại vừa và nhỏ là xây dựng thương hiệu và sản phẩm bị đánh đồng. Trong khi hệ thống quản lý nhà nước thiếu chặt chẽ sâu sát! Đánh mất niềm tin của người tiêu dùng.
Cuối năm ngoái em làm rau vụ đông xen trong vườn ổi, cũng là hữu cơ. Kết quả rau em bán ra chợ cũng khó chứ không nói đến giá cao. Vì rau hữu cơ nó xấu, nó không mướt mát mập mạp như rau bẩn.
Và chốt hạ là em cũng vẫn đang theo đuổi nông nghiệp hữu cơ nhưng mà nghe chừng Đường chúng ta đi còn Trường kỳ kháng chiến lắm, do đó cần phải kiên trì! Híc! Nhiều lúc nản lắm!

Back