E có hơn 2ha cỏ Va06 nên nuôi con gì ạ?

Mình định làm dự án nuôi bò vỗ béo (bò miên), xin hỏi là đầu ra bò thịt có ổn định k? Nếu số lượng 200 / lần xuất thì liệu lò họ có thu mua hết k?
Em cảm ơn ạ

Le thi Khanh ly

Có kinh nghiệm
Mình định làm dự án nuôi bò vỗ béo (bò miên), xin hỏi là đầu ra bò thịt có ổn định k? Nếu số lượng 200 / lần xuất thì liệu lò họ có thu mua hết k?
Em cảm ơn ạ
Bò heo gà đang rớt giá thê thảm chưa biết tương lai thế nào. Nếu bạn có vốn nhiều thì không nói, vốn eo hẹp có bao nhiêu đổ vô hết thì nên hết sức cẩn thận. Giá lên ko sao, mà đã rẻ rồi thì bị ép tới đường cùng đấy.

trời ơi !! qua tết này em đang có kế hoạch nuôi bò vỗ béo mà loanh quanh trên diễn đàn thấy tình hình không ổn rồi....:(

le luan

Lữ khách
c
bạn lổ vốn do nuôi vổ béo là đúng do bạn đầu tư vổ béo sai thời điểm. 2018 việt nam gia nhập thương mại xuyên thái bình dương nên ngành chăn nuôi giá giảm mạnh ( nguyên nhân do con giống vn chất lượng thấp) . HIỆN TẠI CÓ NGUY CƠ GÂY SỐT CON BÒ ÚT , VÀ CON BÒ VÀNG CÓ THỂ BỊ XÓA SỔ. nên bạn đầu tư nuôi sinh sản hay hơn ( vì con giống đầu tư lúc đầu lúc sau nó sinh sản ra bao nhiêu thì bán thịt nên dù giá rẻ cở nào củng có lời, chỉ chọn lại những con giống tốt( nuôi sinh sản tăng đàn ko mua thêm). tôi ở bến tre đây ở đây người ta chuyển sang con bò lai úc f2-F3 từ lâu rồi bạn ơi (với tên gọi siêu thịt cọp phèn) giá tầm 15-22 tùy con 6-8 tháng
bạn lổ vốn do nuôi vổ béo là đúng do bạn đầu tư vổ béo sai thời điểm. 2018 việt nam gia nhập thương mại xuyên thái bình dương nên ngành chăn nuôi giá giảm mạnh ( nguyên nhân do con giống vn chất lượng thấp) . HIỆN TẠI CÓ NGUY CƠ GÂY SỐT CON BÒ ÚT , VÀ CON BÒ VÀNG CÓ THỂ BỊ XÓA SỔ. nên bạn đầu tư nuôi sinh sản hay hơn ( vì con giống đầu tư lúc đầu lúc sau nó sinh sản ra bao nhiêu thì bán thịt nên dù giá rẻ cở nào củng có lời, chỉ chọn lại những con giống tốt( nuôi sinh sản tăng đàn ko mua thêm). tôi ở bến tre đây ở đây người ta chuyển sang con bò lai úc f2-F3 từ lâu rồi bạn ơi (với tên gọi siêu thịt cọp phèn) giá tầm 15-22 tùy con 6-8 tháng tuổi
con f1 lam giông ss được không bạn

Le thi Khanh ly

Có kinh nghiệm
bạn lổ vốn do nuôi vổ béo là đúng do bạn đầu tư vổ béo sai thời điểm. 2018 việt nam gia nhập thương mại xuyên thái bình dương nên ngành chăn nuôi giá giảm mạnh ( nguyên nhân do con giống vn chất lượng thấp) . HIỆN TẠI CÓ NGUY CƠ GÂY SỐT CON BÒ ÚT , VÀ CON BÒ VÀNG CÓ THỂ BỊ XÓA SỔ. nên bạn đầu tư nuôi sinh sản hay hơn ( vì con giống đầu tư lúc đầu lúc sau nó sinh sản ra bao nhiêu thì bán thịt nên dù giá rẻ cở nào củng có lời, chỉ chọn lại những con giống tốt( nuôi sinh sản tăng đàn ko mua thêm). tôi ở bến tre đây ở đây người ta chuyển sang con bò lai úc f2-F3 từ lâu rồi bạn ơi (với tên gọi siêu thịt cọp phèn) giá tầm 15-22 tùy con 6-8 tháng tuổi
Tùy địa phương mà áp dụng nha các bạn. Bò Úc, bò phèn ở mình rẻ lắm không ai nuôi dù có siêu thịt. Nuôi bò sinh sản còn te tua hơn. Mua mẹ con hơn 40 chai giờ mới bán con mẹ có 7 chai kìa. Bò cái ở mình đang rẻ mạt