Gà bỏ ăn, đứng ủ rủ, mắt liêm diêm là bệnh gì ?

• Thread starter hoangphivuvuv
  • Ngày gửi
tình hình là em có 2000 con gà Minh Dư.nay được 62 ngày tuổi. khoảng 5~6 ngày nay gà em cứ chết mỗi ngày 2~3 con. Biểu hiện là bỏ ăn( ngày ăn 6 bao nhưng giờ chỉ ăn có 4bao. Khoảng 30% đàn đứng ủ rủ, mắt liêm diêm, xỏa cánh, chân gầy. Gà em bị bệnh gì và chữa cách nào. Xin giúp em với.

cháu nên tiêm dưới da gáy .bẹo da gáy lên đút kim vào
vùng da gáy rộng dư sức chừa vaì cc thuốc
còn dưới màng cánh tiết diện da mõng không chứa hết thuốc.
và có nhiều mạch máu dễ gây bại cánh.

Dạo này cháu dùng vaxcin new( NBIB) loại cho uống nên cũng ko chích chỉ chích gà đẻ nhưng sợ giảm đẻ nên cũng nhát .hihi.
Còn tụ huyết trùng thì cháu cũng hay ngừa bằng kháng sinh vì vxin đắt quá. Nhưng mùa mưa ở ngoài này thì gà hàng xóm hay bị dịch chết cả đàn ko biết là bị new hay THT chỉ thấy gà chết nhanh trong đêm mồng tích tím tái.
Cháu thấy ngừa tht bằng kháng sinh cũng có cái hay vì có thể ngừa thêm các bệnh tiêu chảy mùa lạnh với các bệnh khác. Nhưng dùng ks nhiều cũng ko tốt thực sự cháu cũng ko thích cho gagà dung nhiều thuốc vì khi mình thịt ăn cũng ko tốt bán cho người cũng tội.

cháu nên tiêm dưới da gáy .bẹo da gáy lên đút kim vào
vùng da gáy rộng dư sức chừa vaì cc thuốc
còn dưới màng cánh tiết diện da mõng không chứa hết thuốc.
và có nhiều mạch máu dễ gây bại cánh.
chú có thể hướng dẫn cháu cách tiêm dưới da gáy đc k ạ. cháu mới học nuôi gà nên chỉ biết tiêm dưới cánh thôi ạ
Dạo này cháu dùng vaxcin new( NBIB) loại cho uống nên cũng ko chích chỉ chích gà đẻ nhưng sợ giảm đẻ nên cũng nhát .hihi.
Còn tụ huyết trùng thì cháu cũng hay ngừa bằng kháng sinh vì vxin đắt quá. Nhưng mùa mưa ở ngoài này thì gà hàng xóm hay bị dịch chết cả đàn ko biết là bị new hay THT chỉ thấy gà chết nhanh trong đêm mồng tích tím tái.
Cháu thấy ngừa tht bằng kháng sinh cũng có cái hay vì có thể ngừa thêm các bệnh tiêu chảy mùa lạnh với các bệnh khác. Nhưng dùng ks nhiều cũng ko tốt thực sự cháu cũng ko thích cho gagà dung nhiều thuốc vì khi mình thịt ăn cũng ko tốt bán cho người cũng tội.
cho uống kháng sinh nó có thời gian giết mổ sau khi cho uống mà bạn. hết thời gian qui định là tồn dư kháng sinh ở ngưỡng cho phép đối với người

tình hình là em có 2000 con gà Minh Dư.nay được 62 ngày tuổi. khoảng 5~6 ngày nay gà em cứ chết mỗi ngày 2~3 con. Biểu hiện là bỏ ăn( ngày ăn 6 bao nhưng giờ chỉ ăn có 4bao. Khoảng 30% đàn đứng ủ rủ, mắt liêm diêm, xỏa cánh, chân gầy. Gà em bị bệnh gì và chữa cách nào. Xin giúp em với.
Bạn phải mổ khám mới biết được, chứ như vậy thì khó trả lời lắm. Nhiều khả năng là New bạn ạ.Vài dòng chia sẻ. Thân!

chú có thể hướng dẫn cháu cách tiêm dưới da gáy đc k ạ. cháu mới học nuôi gà nên chỉ biết tiêm dưới cánh thôi ạ

đọc kỷ lại bài đi tôi đã hướng dẫn rồi
[
Nhưng mùa mưa ở ngoài này thì gà hàng xóm hay bị dịch chết cả đàn ko biết là bị new hay THT chỉ thấy gà chết nhanh trong đêm mồng tích tím tái

tụ huyết trùng thể quá cấp đó cho uống kháng sinh
liên tục 3
flo doxy hoạc, ceptiofur. bio enrofloxacin
sau đó cho uống giải độc gan thận

Back