gà con bị lên cơn

• Thread starter GA NHA NONG
  • Ngày gửi
sáng nay phát hiện một em bị bệnh. nó đang ăn thì tự nhiên nằm nghiêng rồi lên cơn co giật, em bắt ra thì đứng ủ rủ, xù lông, ăn rất yếu. mấy anh cho em hỏi là bệnh gì vậy? hôm qua giờ thấy có mấy bãi phân màu đà (giống như màu cà phê sữa) lỏng sệt sệt chứ ko khô. không biết có phải gà em bị bệnh ko? mong anh em chỉ giáo.:9^:

em đó lên cơn xong rồi nhốt riêng ra ngoài, em thấy ăn yuống bình thường thì em lại đem vào. bây giờ gặp tiếp một em nằm một chỗ, miệng há liên hồi (giống như người mình mắc cục vậy, có khi lại co giật một lúc). ko ăn uống được. đó là bệnh gì vậy các anh, rất mong mấy anh hồi âm để em có cách điều trị. cảm ơn mấy anh trước.

em đó lên cơn xong rồi nhốt riêng ra ngoài, em thấy ăn yuống bình thường thì em lại đem vào. bây giờ gặp tiếp một em nằm một chỗ, miệng há liên hồi (giống như người mình mắc cục vậy, có khi lại co giật một lúc). ko ăn uống được. đó là bệnh gì vậy các anh, rất mong mấy anh hồi âm để em có cách điều trị. cảm ơn mấy anh trước.
Bạn xem kỷ phân nếu màu sôcla có máu thì là bệnh cầu trùng.mua thuốc về pha nước cho uống.

theo em a nên mua chai enro 10% ak thuốc trị đc nhiều bệnh

Giỏi nhỉ/ Enro phổ kháng khuẩn rất rộng...:lol:

Mà bạn GA NHA NONG gà được bao nhiêu ngày? Số lượng bao nhiêu? Tỷ lệ bệnh?

Giỏi nhỉ/ Enro phổ kháng khuẩn rất rộng...:lol:

Mà bạn GA NHA NONG gà được bao nhiêu ngày? Số lượng bao nhiêu? Tỷ lệ bệnh?
em nó đã sang ngang rồi, buồn ơi là buồn. hiện tại hôm nay chưa phát hiện gì rõ rệt, dạo này trời nóng quá 38 0C. em đang chống nóng cho gà. gà của em hôm nay là ngày thứ 6, số lượng là 400 con đã chết 4 con rồi. gà em hiện tại vẫn có nhiều con đi phân sệt sệt màu cafe sửa. không biết như vậy có phải gà em bị bệnh gì ko? mong mấy anh giúp đỡ. chân thành cảm ơn.

--------

theo em a nên mua chai enro 10% ak thuốc trị đc nhiều bệnh
ừ để mai anh đi mua vacxin gumboro rồi anh mua luôn (vì thành phố Quy Nhơn cách nhà anh 25km). cảm ơn em nhiều nhé Phát, rất may trong thời gian này anh còn có em và tất cả anh em trong hội. chúc em sớm ngày thành công trên con đường em đi.

Last edited by a moderator:

Back