Gà đi phân trắng, cần giúp

• Thread starter 9xkhoinghiep
  • Ngày gửi
Gà nhà em đã được 35 ngày tuổi, làm vắc xin New ở ngày 3 và 18, vắc xin Gum ở ngày 7 và 24, đậu ngày thứ 10, tổng đàn 300 con. Hôm qua có 1-2 con rù rù em có dùng Enrô nhỏ miệng cho nó, hôm nay có khoản 10% đi phân trắng, khoản tầm chục con ủ rủ, có 1 c0n bị nặng bỏ ăn diều đầy nước. Mình đang nghi nó dím Gumboro, có anh chị nào hỗ trợ gjúp em vấn đề này với ạ, gjaj đoạn này mình chưa thể xác định gà bệnh gì và bây gjờ liệu mình đi mua kháng thể Gum về cho uống thì có nên không. Cám ơn

hiện gjờ gà em đã khoẻ òy, con gà bỏ ăn đã vận động bình thường, tự uốn nước mổ ăn tốt. Kám ơn trời

--------
bạn chữa bệnh gà bằng thuốc gì vậy.gà mình cũng bỏ ăn đứng ủ rủ ia phân xanh .trắng.vacxin làm dây đu hết mà vẩn bệnh,chán phèo

Đàn gà 20 ngày Có khoảng 50 kon bị mổ trong vòng chưa được 1h
Không làm sao cách ly kip nữa
Thế là đánh liều cầm cây chổi leo lên sàn đuổi hết xuống đất thì thấy hết
Không bít làm thế gà có bị sốc không và tối nay có phai bắt lên chuồng không? Vì mới uống phòng cầu trùng 1 ngày còn 2 ngày + 1 lần vacxin gum nua
Lùa gà mấy em ấy sợ chạy toán loạn làm mình cũng xót xa theo:unsure:

Last edited by a moderator:
Trời ơi. bữa nay gà cả chục con ỉa phân xáp. điều đặc biệt là mấy thăng mập to con cũng dính haiz......
Coi bộ sống chung với cái phân cà phê này rồi . chỉ sợ ko chữa nó nặng ta . hoặc làm gà ko mập nổi
Ai có bí kíp gì ko. ngừa E SB ko ăn thua . hay là khỏi ngừa gì. cứ cho ADE vs Men tiêu hoá :lol:
Chắc 2 ngày nữa ko hết thì phải sắm 1 cái sàn 2m x 2m rồi . tầm 500K nhưng an toàn ko ăn phân của nhau nữa

khả năng gum...nếu phân trắng nhớt, gà sốt và gà bệnh thòng đầu, nếu bạn dùng kháng sinh mà bệnh nặng hơn thì khả năng gum rất cao, bạn nên bổ trợ phòng gum bằng các thuốc hiện có.
vài lời trao đổi cùng bạn

hiện gjờ gà em đã khoẻ òy, con gà bỏ ăn đã vận động bình thường, tự uốn nước mổ ăn tốt. Kám ơn trời

--------
bạn chữa bệnh gà bằng thuốc gì vậy.gà mình cũng bỏ ăn đứng ủ rủ ia phân xanh .trắng.vacxin làm dây đu hết mà vẩn bệnh,chán phèo

gà pạn nguy hjểm vậy à, cách ly gà ủ rủ ra hết đi. Sau đó ngừa kháng sinh phổ rộng cho gà khoẻ như là Ambicoli. Gà ủ rủ xem có sốt không, nếu có thì mua thuốc hạ sốt, sau đó dùng kháng sinh phổ rộng đánh liều gấp đôi.

luc trưa cách ly cho uông ganta colenro+tetra.luc chiều về thây gà ăn rồi.để sang thư thế nào.

ông này tạo sóng diễn đàn hay sao ý.nuôi gà bao lau rồi mà đi phân trắng lại pao gum.....bó tay

mấy con gà to do tham ăn, nên dính bệnh trước là đúng rồi. Thường khi bị dịch thì mấy con to nghẻo trước.
chúc mừng 9x kịp thời cứu chữa!

Gà của bạn bị biểu hiện như vậy theo như minh phan đoán bị bệnh Thương Hàn ghép với E.COLI bạn thử mua thuốc về điều trị xem thế nào, cón nếu để biết chính xác là bệnh gí bạn co thể đem gà đi bác sĩ thu y mổ ra sẽ rõ hết . Chúc bạn may mắn .

Gà em đã khoẻ hết rồi kác pác ơi, hôm bữa nó đi tiêu chảy phân trắng, rù rù hơj bị nhjều, nguyên ngày hôm đó em như nước sôi đổ vào hán, nuôi gà pây gjờ nguy hjểm wá

Bài viết có nội dung tương tự
  • CÁCH PHÒNG CHỐNG NEWCATSLE Ở GÀ TA
    • Thread starter GA TA PHUNG DAU SON
    • Ngày gửi
  • Bán máy ấp trứng mini PGA tây ninh
    • Thread starter May ap trung pga
    • Ngày gửi
  • giúp mình với
    • Thread starter NguyenThangvyyb
    • Ngày gửi
  • Hướng dẫn cách cắt mỏ gà ta
    • Thread starter GA TA PHUNG DAU SON