Hợp tác Gà Đông Tảo - Tuấn Đồng Nai

• Thread starter nongdanv
  • Ngày gửi
Chào cả nhà
Vào thấy mọi người tranh luận nên muốn tham gia cùng..................................

mình lúc trước cũng mua tại bình dương, mua 4 con trúng toàn gà lai treo đầu dê bán toàn thịt chó không bà còn à, gà đông tảo chân phải to, dáng người thi bệ vệ mới chuẩn giống được, hiện tại mấy con gà đó mình chi nuôi riêng chờ ngày mần thịt, mình mua ở chổ khác chỗ này toàn gà đông tảo thuận chủng không nhìn khác biệt hoàn toàn, tại địa chỉ này bà con không nên mua nhé 1041/13 trần quang diệu,dĩ an bình dương 0938254357, mình đã mua và bị lầm

vay gio muon mua ga dong tao giong nen mua o dau duoc. ai bit cho nao ban ga uy tin ma chat luong chi voi. tai bien hoa hoac dong nai cung duoc.
cần thì đến nhà e mà xem... gà k có nhiều chỉ có vài cạp để chơi thôi .
xuống xem dc thì a cứ lh e nhé

Cái chuyện ae bị lừa gạt gì đó thì thực sự ra mình cũng ko thể biết được là đúng hay sai . Và có 1 số người nói là anh ấy ghen ăn tức ở nói xấu người khác trên đây để cạnh tranh làm ăn cũng ko có ai biết được đúng hay sai.
- Vậy nên ko có cái gì là chính xác . Anh em cứ nghe 1 phía như thế thì ko thể nào biết được thực hư. mình cũng nuôi gà đông tảo 1 thời gian và rút ra được rằng : Đôi khi con gà bố mẹ đẹp chưa chắc đẻ con ra đã đẹp . Vậy nên mọi người chỉ trích anh Tuấn Đồng Nai như thế là ko nên, Mình vác tiền đi mua gà thì mình phải chọn con nào đẹp vừa mắt mà mua chứ . còn ae chân ướt chân ráo nói là bị lừa thì ko nên, vì đôi lúc gà cũng có con này con kia, ko có kinh nghiệm thì mua ít thôi, vài ba đôi gà nuôi chơi cũng được , chứ vác chục triệu đi mua rồi ko đẹp lại hối hận. Mình nuôi gà vậy chứ lúc nó còn 1 tháng sao biết sau này chân sẽ to, tướng sẽ bệ vệ được , 1 ổ gà đẻ ra 50 con mà con nào cũng chân to thì còn gì là tạo hóa, cũng hên xui thôi mà mọi người . hihi vài lời góp ý của mình thôi.

Cái chuyện ae bị lừa gạt gì đó thì thực sự ra mình cũng ko thể biết được là đúng hay sai . Và có 1 số người nói là anh ấy ghen ăn tức ở nói xấu người khác trên đây để cạnh tranh làm ăn cũng ko có ai biết được đúng hay sai.
- Vậy nên ko có cái gì là chính xác . Anh em cứ nghe 1 phía như thế thì ko thể nào biết được thực hư. mình cũng nuôi gà đông tảo 1 thời gian và rút ra được rằng : Đôi khi con gà bố mẹ đẹp chưa chắc đẻ con ra đã đẹp . Vậy nên mọi người chỉ trích anh Tuấn Đồng Nai như thế là ko nên, Mình vác tiền đi mua gà thì mình phải chọn con nào đẹp vừa mắt mà mua chứ . còn ae chân ướt chân ráo nói là bị lừa thì ko nên, vì đôi lúc gà cũng có con này con kia, ko có kinh nghiệm thì mua ít thôi, vài ba đôi gà nuôi chơi cũng được , chứ vác chục triệu đi mua rồi ko đẹp lại hối hận. Mình nuôi gà vậy chứ lúc nó còn 1 tháng sao biết sau này chân sẽ to, tướng sẽ bệ vệ được , 1 ổ gà đẻ ra 50 con mà con nào cũng chân to thì còn gì là tạo hóa, cũng hên xui thôi mà mọi người . hihi vài lời góp ý của mình thôi.
Mình cũng mới chơi gà Đông tảo được vài năm, nhưng mình thấy gà giống tốt khi trưởng thành khoảng 8 tháng chân tương đối được to khoảng 2 ngón tay đồng đều cả đàn, còn 1 vài con thì to hơn 2 ngón tay (tỷ lệ 50 con mới có vài con như vậy). Gà các bạn đủ 8 tháng mà chân ko to như vậy coi như là đàn gà lai. Bao giờ bên bán cũng đưa vài con to nhất ra mồi các bạn. Tỷ lệ nuôi chân to ít lắm. Mua gà phải xem xét kỹ trước khi mua, mua ở chỗ nào họ nuôi nhiều và thực tế. Nếu thích chân to thì mua loại từ 1 tháng trở lên, cứ em gà nào chân to bằng 1 ngón tay và chân đỏ hồng là híc, giá hơi cao tý nhưng ngon. Chúc các bác sớm có gà ngon để ăn.

mình cũng đang dự tính mua mấy con về làm giống,mà xem ra không ăn thua rồi,có bác nào biết chỗ nào uy tín cho e xin cái số fone với địa chỉ nhé,chân thành cảm ơn hoặc sms cho em cái số vào 0907994066

Back