Gà gì đây các bác

• Thread starter huuhien_ubqn
  • Ngày gửi
các bác cho e hỏi đây là gà gì, hôm nay đi chơi thấy nhà ông chú có đôi gà lạ k bít đó là giống gi. theo e phỏng đoán nó hỳnh như là gà rừng tai xanh.

ace bít ở đâu bán loại gà này chỉ e mua một ít làm giống nuôi chơi.

em thì chả biết gà gì nhưng mà thấy lạ ghê, sao anh ko hỏi thẳng ông chú anh đó là gà gì, mua giống ở đâu mà phải lên đây hỏi anh em vậy nhỉ, về hỏi ông chú tốt hơn anh ơi

mình hỏi rùi .2 năm trước con ông chú đi làm mía ở trên vùng cao ,khi về được tặng 3 con nhưng sau chết mất con trống . h còn 2 mái, 1 trắng ,1 đen, hj .tưởng ae bít hj ..

loại này nó đẻ tốt lắm, đẻ suốt dc thế mới ghê chứ.nuôi loại này chắc kinh tế lắm đấy các bác ạ!

thôi bạn xin ông chú 2 con mái đó rồi về tách cặp 1 con cho vô gà trống rừng, 1 con cho vô gà hmoong thử xem

gà ho mông đó bạn ơi. hồi xưa bên cạnh nhà mình họ nuội rất nhiều. mua ở đâu thi mình k biết nữa chỉ thấy họ nuôi nhiều vậy thôi.

hôm trước mình đi công tác ở bình dương thấy ông kia nuôi hơn chục con mình hỏi mua lại 2 con về xem chơi người ta nói là gà Ai Cặp mình thấy hơi giống như con gà của bạn lắm nhưng mình không biết gà của bạn có phải loại gà đó hay không nữa.

mấy bác cho mình hỏi: gà H mông mình cho lai với gà đá có đá được ko vây?
gà Hmông có đá độ được ko mấy bác

hj. k dc đâu, xin dc thì mình đã xin ùi..hjhj . ô để lai chim trĩ đỏ ,hơ, nếu thành công lại ra loại mới hay phải bít,...

--------

đúng là gà này ngủ toàn leo cây , hum trước ô chú cùng may người lùa mãi mới bắt dc .thịt thì mình chưa dc ăn nhưng đúng là trọng lượng nhẹ lắm .chỉ 800_1000g.

Last edited by a moderator:
gà ho mông đó bạn ơi. hồi xưa bên cạnh nhà mình họ nuội rất nhiều. mua ở đâu thi mình k biết nữa chỉ thấy họ nuôi nhiều vậy thôi.
Chính xác .đay chính là gà HMoong đó bạn

Gà này có gi đặc biệt k ae??? Làm kinh tế mà nuôi loại này dc k nhỉ, co ae nào cùng niềm đam mê với mình k ???

Đây là gà mông rồi, gà ai cập lông nó cũng dạng hoa mơ nhưng cổ màu trắng và mào đỏ

Gà mông có nhiều màu lông, chân 4 ngón, da đen, chân đen, mào cũng đen nhé... Còn gà ác thì nó chỉ có lông màu trắng thôi

Hiện mình cũng đang nuôi gà mông, các bạn có thể tìm hiểu thêm về gà mông tại đây

Back