Thảo luận Gà nở toàn là mái

• Thread starter bocauquoccang
  • Ngày gửi
Cả nhà giúp e với : e đang nuôi gà tre . 1 chuồng là 3 mái 1 trống . trứng thì ấp bằng máy . không hiểu vì sao nở toàn mái ?
Cảm ơn cả nhà

mỗi ng mỗi cách mà ! Nhưng bác Chí chỉ là k sai dc ! nhưng mình có ý riêng của mình bạn ak , vì bạn biết gà ấp 37-38 độ đều ok hết , nên khi cộng 1 độ vào là chỉ có 39 độ trong vòng 48h thôi mà , chĩ khi nào lên từ hơn 40 độ là chết phôi liền !!!! nên cứ an tâm mà thử đi , hên hên thì có trứng gà mà ăn !!!! kekek

mỗi ng mỗi cách mà ! Nhưng bác Chí chỉ là k sai dc ! nhưng mình có ý riêng của mình bạn ak , vì bạn biết gà ấp 37-38 độ đều ok hết , nên khi cộng 1 độ vào là chỉ có 39 độ trong vòng 48h thôi mà , chĩ khi nào lên từ hơn 40 độ là chết phôi liền !!!! nên cứ an tâm mà thử đi , hên hên thì có trứng gà mà ăn !!!! kekek
thế à, để lúc nào thử xem thế nào, bạn nuôi nhiều gà không. biết đc cách chuyển đổi giới tính gia cầm thì chắc kinh nghiệm nuôi gà của bạn tốt lắm nhỉ,

thế à, để lúc nào thử xem thế nào, bạn nuôi nhiều gà không. biết đc cách chuyển đổi giới tính gia cầm thì chắc kinh nghiệm nuôi gà của bạn tốt lắm nhỉ,

tôi nói ra thì bạn cười thôi , chứ chuyển đổi giới tính của gà thì tôi biết cách đây khoảng 5-7 năm j đó - lúc đó ở gần nhà có ng chơi bán gà đá ( gà nồi ) , thấy ng đó cho gà mẹ ấp k biết như thế nào mà đẻ ra toàn gà trống , mình bắt đầu rình , thì thấy anh ta cho gà đẻ xong thì ngta đem ổ lên trên cao cho nó ấp , như vậy mình biết bí quyết " cao là trống , thấp là mái " ( mình ăn cắp kinh nghiệm cũng thuộc diện pro phải khộng ? ) keke

Rồi sau này mình có mua máy ấp trứng xài , máy tào lao quá nên tự làm cho mình 1 em 500 trứng gồm Fox 1004 và fox H1 + ếch xanh ( vì quê mình vừa nắng vừa khô nên k thể cấp độ ẩm = cách bốc hơi nước được , mà chơi " bóng trong nước ( bóng đèn " ) thì không thể điều khiển độ ẩm dc ) . làm xong máy đó mình đem ấp thử gà chơi cho dzui , mẻ đầu tiên đạt 3 gà trống + 2 gà mái / 10 quả bỏ dzô - 1 kq k thể tưởng tượng !!!! keke => tháo ra - làm lại đạt 17/20 quả nở . Nhưng sau đó gà giống "ngủm củ tỏi hết "- đó là kq nuôi gà toàn theo truyền thống . chính vì lẽ đó mà mình lên mạng cũng như giao lưu nhiều ae đã có kn thật sự , bây giờ cũng biết chút chút kiến thức hiện đại , chứ thực tế thì nuôi gà lâu mà kiến thức là zero . ẹc ẹc

Đính chính là trên 40 nhé, giới hạn là 43, gà già phôi là 39,5 là ngỏm r. E làm hỏng trên 5 chục r

mình viết :"mỗi ng mỗi cách mà ! Nhưng bác Chí chỉ là k sai dc ! nhưng mình có ý riêng của mình bạn ak , vì bạn biết gà ấp 37-38 độ đều ok hết , nên khi cộng 1 độ vào là chỉ có 39 độ trong vòng 48h thôi mà , chĩ khi nào lên từ hơn 40 độ là chết phôi liền !!!! nên cứ an tâm mà thử đi , hên hên thì có trứng gà mà ăn !!!! kekek"
" từ hơn 40 độ " k đồng nghĩa với câu " trên 40 nhé " của bạn sao bạn ?? mình chưa hiểu ý bạn ?

Thực ra khi hiển thị máy dò ra 40 thì phôi chưa chết luôn mà nó làm nóng toàn bộ trứng sau đó khí bên ngoài tăng thêm 1 2 độ nữa mới chết. Khoảng 2 3 tiếng từ lúc hiển thị 40 độ.

ấp trên cao gà trống và thấp là gà mái thì mình khẳng định 10000000% là k đúng như vậy nhé, mình đã thử 4 lần và kết quả chỉ là hên xui. chỉ là truyền miệng thôi, còn nhiệt độ thì chưa thử nhưng sẽ có kết quả trong vài ngày tới thôi.

Ấp trên cao mà bạn cho ấp ở đâu ? có 2 ng ấp trên cao hết , nhưng 1 ng ấp ở trên cao dưới mái thiết nơi có nhiệt độ cao , còn 1 ng cũng ấp trên cao nhưng dưới mái lá , KQ của 2 ng là hoàn toàn khác nhau bạn ak , bạn chịu cực để ý thì mùa nắng thì toàn trống nhiều hơn mái ? lý do vì sao , đơn giản là nhiệt độ , vì thế chỉ cần thay đổi nhiệt độ là thay đổi dc tý lệ nở trống mái - đơn giản vậy thôi !!!

Back