Gà vỡ thận ??????

• Thread starter nongdanpho
  • Ngày gửi
con gà tôi nuôi đang đẻ ,vẫn ăn uống bình thường tự nhiên lăn ra chết ,khi mổ kiểm tra thấy diều no ,toàn bộ khoang bụng máu đọng như tiết lợn cả cục, thận vỡ đôi buồng trứng non có nhiều quả vỡ tim,gan, ruột,bình thường .khi chết xác gà trắng ,mào đầu không tím .các bác chuẩn đoán bệnh và cách điều trị .Xin cám ơn...:confused::confused::confused::confused:

gà của anh có triệu trứng thật kì lạ emm chua nghe thấy truyên gà bị vỡ thận lếu thế có khả lăng bị va đập vào đâu rồi lên mói bị thế ,thế nhà bác có nuôi nhiều không có bị lây sang con khác không ngững ,triệu trứng chết đột ngột thì rất có thể là bị tụ huyết trùng lên bác phải kiểm tra sem tốt nhất là bác lên vệ sinh truồng trại đi rồi rắc vôi phun sát trùng,lên cẩn thận thì hơn chúc bác thành công

chỉ thấy mấy nốt đỏ như đầu tăm ở 2 bên dưới bụng gà .cám ơn bác đã quan tâm.
---------------
Truồng trại của tôi rất sạch sẽ,hàng ngày vệ sinh.số lượng nuôi 50con\60m2.hiện tại ngày hôm nay chết 1 con còn ngày mai chưa biết ,tôi cũng rất ngạc nhiên khi mổ ra thấy thận vỡ đôi,không biết có phải tụ huyết trùng không ????

Last edited by a moderator:
Mấy nốt đỏ đó có khi do rắn cắn không bác .

triệu trứng chết đột ngột thì rất có thể là bị tụ huyết trùng

Nếu bị tụ huyết trùng thì những con khác cũng sẽ bị dính . Mổ con gà nội tạng ko bị sao chắc ko phải tụ huyết trùng .

Với những dấu hiệu về bệnh tích mà bạn kể trên thì gà của bạn bị bệnh tụ huyết trùng thể cấp tính . khi gà mắc bệnh này chết rất nhanh có thể đang ăn mà cũng lăn ra chết ngay tại chỗ nếu bạn kiểm tra kỹ ở cơ lườn , cơ đùi sẽ thấy xuất huyết lấm tấm đỏ bạn nên dùng thuốc ampicoli với liều lượng 1gr/7kg TT/ngày chác chắn bệnh sẽ khỏi .Chúc thành công

tôi xem rất kĩ bên ngoài con gà ,đầu mào b.t. không có dớt dãi da ngoài trắng chỉ có mấy nốt nghi là xuất huyết ở vùng dưới bụng.mổ ra thì thấy thận bị vỡ đôi ,máu đọng thành 2 mảng ,khi bỏ hết máu ra ,kiểm tra ruột ,gan ,tim, b.t ,truồng trại cẩn thận nên rắn rết không thể vào được.

lếu như thế thì ko phải là bệnh tụ huyết trùng rồi lếu bii bệnh tụ huyết trùng thì mặt mào phải tim tái và còn lây lan rộng cơ đằng lày lại không lây thế thì ko phải chắc là bênh khác rồi

con gà tôi nuôi đang đẻ ,vẫn ăn uống bình thường tự nhiên lăn ra chết ,khi mổ kiểm tra thấy diều no ,toàn bộ khoang bụng máu đọng như tiết lợn cả cục, thận vỡ đôi buồng trứng non có nhiều quả vỡ tim,gan, ruột,bình thường .khi chết xác gà trắng ,mào đầu không tím .các bác chuẩn đoán bệnh và cách điều trị .Xin cám ơn...:confused::confused::confused::confused:
gà cuả bác khi mổ ra ở gan thận có các khối u không?
nhà bác có nôi gà con ko? gà con có bị biệnh ko?

Back