giúp e lập nghiệp trên mảnh đất quê mình với ace

• Thread starter minhvuong
  • Ngày gửi
hiện tại e có 10triệu(vnd)vs lại nhà e có 1 trang trại 3 ao nuôi cá,nuôi thêm được 10 con bò(có thể nhiều hơn), 1000con gà(gà thả vườn)vậy ace cho e hỏi e bắt đầu nuôi con gì trước vậy mấy bác.ace nào đã lập nghiệp bằng số tiền ít ỏi này(10tr) cho e sin ý kiến vs nhá.thanks

Nha Minh nuoi ga nhieu nam nay roi nhung ko an thua .nay muon lam j khac thay doi.nuoi ga cho an met lam.tien cam nhieu,nen jio chan nuoi ga roi.chi nuoi choi choi de an voi ban lai rai thoi

Chỗ bạn họ không bán cám chịu à? 10tr không đủ tiền cám đâu

Nha Minh nuoi ga nhieu nam nay roi nhung ko an thua .nay muon lam j khac thay doi.nuoi ga cho an met lam.tien cam nhieu,nen jio chan nuoi ga roi.chi nuoi choi choi de an voi ban lai rai thoi

vậy giờ bạn tính nuôi gì vậy?mà bạn ở gần tp xem con thị trường tiêu thụ nhiều bn nuôi xem sao.
Chỗ bạn họ không bán cám chịu à? 10tr không đủ tiền cám đâu

mình còn trẻ chưa chăn nuôi quy mô lớn nên họ ko tin tưởng mấy vs lại cám lợn có thể chịu dk cám gà mình nghĩ là họ ko cho chịu.

Thế thì hơi khó thật. Chắc ăn thì nuôi lợn. Mạo hiểm thì nuôi gà. Tập trung trồng cỏ nuôi cá đi. Nuôi cá trắm và ốc nhồi. Sau này có vốn thì nhớ quan tâm nghề ấp con giống. Thị trường mà còn rộng thì nghề này giàu nhanh. Chúc em thành công. À quên. Đi buôn gà cũng hay lắm đấy. Vất vả tí thôi nhưng ăn chắc. Quay vốn trong vài ngày.

Thế thì hơi khó thật. Chắc ăn thì nuôi lợn. Mạo hiểm thì nuôi gà. Tập trung trồng cỏ nuôi cá đi. Nuôi cá trắm và ốc nhồi. Sau này có vốn thì nhớ quan tâm nghề ấp con giống. Thị trường mà còn rộng thì nghề này giàu nhanh. Chúc em thành công. À quên. Đi buôn gà cũng hay lắm đấy. Vất vả tí thôi nhưng ăn chắc. Quay vốn trong vài ngày.

a cho e hỏi đi buôn gà là sao a?

Là làm lái buôn. Mua gà của người nuôi rồi bán cho nhà hàng, chợ đầu mối, bán cho các lái buôn lớn hơn. Đi buôn nhanh giàu hơn.
Là làm lái buôn. Mua gà của người nuôi rồi bán cho nhà hàng, chợ đầu mối, bán cho các lái buôn lớn hơn. Đi buôn nhanh giàu hơn.

Nuôi gì thì bạn phải tự nghiên cứu thị trường. Cả tuần ăn nằm ngoài chợ xem nhu cầu thực tế, những cái đó ở đâu cung cấp. Khu mình có hay chưa, nếu mình nuôi có điều kiện nào lợi hơn họ, sản phẩm bán ra hơn họ những đặc điểm gì?

có nghĩ có làm ắt thành công! có thất bại thì có kinh nghiệm rồi sau này ai giống bạn ,bạn chỉ lại nguời ta vậy thôi.đất rộng vậy thì quá sứong để chăn nuôi,,,còn nuôi gì thì tùy vào khả năng,

Bài viết có nội dung tương tự
  • Mong ace giúp đỡ
    • Thread starter thanhbinh12393
    • Ngày gửi
  • Nuôi gà ta đất cát Tại huế
    • Thread starter Doan - Thao 95
    • Ngày gửi
  • Giống gà Bắc Giang - Bắc Ninh chóng lớn
    • Thread starter phuonghoang35912
    • Ngày gửi
  • Về quê lập nghiệp
    • Thread starter A Đạt