Giúp em con gà bị bệnh

• Thread starter hiepthuong
  • Ngày gửi
Em có nuôi 1 con gà tre kiểng, tự nhiên mấy hôm nay thấy nó thở khò khè, bị sổ mũi nữa, e chho uống thuốc rồi mà thấy không hết. Gà vẫn ăn uống bình thường chỉ bị như trên. Mong mấy a chỉ hộ e cách trị bệnh cho nó, nó như vậy e thấy tội nghiệp quá

trời như thế là gà bác bị gép sổ mũi BỆNH SỔ MŨI TRUYỀN NHIỄM - SƯNG PHỦ ĐẦU (Coryza) với CRD hả như thế thì nguy rồi khó trửa lắm

giúp e

Vậy không có cách nào trị hả a. Ai biết cách trị giúp e với

em không bảo là không trữa được như hơi khó thôi ,mà như điều gì mà bác nghĩ gà mình mắc phải sổ mũi truyền nhiễm coryza gà bác có sưng mặt không tích có sưng không và triệu chứng đặc trưng của coryza là ứ thẩm dịch bã đậu trong xoang mắt bệnh này chết ít chủ yếu là gio ghép với bệnh khác rất hay ghép với CRD và ecoli .khi bị bệnh này lên dùng thuốc bổ nhu vitamin c điện giả glucoza để tăng sức đề kháng bạn thử dùng ENROCIN hặc DOXY kết hợp với tylosin xem có khỏi không chúc bác thành công

Cái bệnh này mua thuốc cảm cúm của người về cho nó uống 1/4 viên xem thử bạn, kết hợp với vitamin tổng hợp. Gà mình cũng bị như thế do chuyển mùa, cho uống 1/4 viên + 1 viên vitamin tổng hợp, cho uống mỗi ngày 1 lần, uống 2 ngày gà mình hết bệnh

Bạn đã cho uống thuốc gì rồi? Nhìn chung thì đó là bệnh thuộc về hô hấp chứ chưa chẩn đoán chính xác là do nguyên nhân là gì! Vì cần nhiều thông tin để định bệnh (xét nghiệm, mỗ khám...)
Thông thường trên gà, số lượng ít thường dùng GentaTylo tiêm hoặc cho uống (1cc/4con).
Cách này khá hiệu quả!

đúng như bác hoangtucantho nói , em nghĩ bây giơ bác đừng chuẩn đoán lung tung như thế mọi người rất khó hiểu ,tốt nhất là bác kể lại hết toàn bộ triệu chứng của gà bênh rồi viết lên anh em trên này sẽ dúp bác
núc đầu bác nói gà bác bị sổ mũi làm em chuẩn đoán lung tung

Re

Cho mình hỏi một chút nhé, vậy vitamin của người uống cũng dùng được cho gà àh?
ví dụ như C sủi bọt pha cho gà uống vẫn ok hả mấy bạn?

đúng vậy bác ạ em hiện tại vẫn cho gà uống b1 của người cho gà lè , thuốc của người thì tinh khiết hơn thuốc thú y

Back