hỏi cách thả nhiều gà trống chung mà ko đá nhau

Dự kiến sẽ nuôi 40 gà mái lấy trứng ấp máy.nhưng đắn đo ko biết cách nào để thả nhiều gà trống.khoảng 5 con gà trống mà chúng ko đá nhau.hoặc có cách nào hay xin anh em chỉ giáo.
xin chân thành cảm ơn

Dự kiến sẽ nuôi 40 gà mái lấy trứng ấp máy.nhưng đắn đo ko biết cách nào để thả nhiều gà trống.khoảng 5 con gà trống mà chúng ko đá nhau.hoặc có cách nào hay xin anh em chỉ giáo.
xin chân thành cảm ơn
Theo em thì nuôi 40 mái cần 4 trống,quây riêng ra 1 trống 10 mái khỏi đánh nhau mà chất lượng trứng có trống lại cao,4 con nhốt chung con mạnh thì đạp nhiều con yếu bị dí đánh lấy tinh thân đâu mà đạp mái.

Thu nhat chuong pai rong ghep 1_5 co gac cay khi bi xua duoi han che duoc. Thu 2 mah an mag uong nhieu tranh chanh nhau .thu 3 nuoi cung trag lua lon len.thu 4 khi 3 thag tuoi cat mot phan mo ben duoi .ok

Nhiều cũng ko làm j a à a tách thành 2 ô mỗi ô đưa 3 trống là ok vị chi là 6 con/ 40 mái.nếu có điều kiện a nuôi riêng 6 con nữa để thay phiên nhau đạp 4 ngày đổi 1 lần.làm như thế gà trống nó khỏe đạt tỉ lệ nở cao

các bác nuôi gà thả vườn mà nhốt từng ô thì phí quá, cách tốt nhất là nuôi đàn gà từ bé sau đó chọn ra rồi để trống, chọn gà trống đồng đều nhau,ko dc để con to con nhỏ hoặc con già con trẻ, như thế là ok.

Bạn làm được thế à? Mình thấy chắc đk.,thường nhốt chung k cùng tuổi từ bé. Những con trống to mổ trống non hơn dù nuôi từ bóc với cũng bị. Ăn sao mà nó như nhau hơi hóc đó, phân đàn à?

Back