Hội Nuôi Rắn Hổ Mang ( Hổ Mang Đất - Hổ Mang Chúa - Hổ Mèo )

• Thread starter Phụng Hoàng Vũ
  • Ngày gửi
Mình có 1 đam mê nói chung là nhiều người phản ánh là quá mạo hiểm khi nuôi 3 loại rắn độc đó. Giờ mình lên 4rum để xem AE có ai có chút kinh nghiệm về nuôi rắn này hay có niềm đam mê thì giao lưu trao đổi cùng nhau.
Sau đây là thông tin của mình
Phone: 0944.117.989 và 0972.282.285
Yahoo: saleh.phunghoangvu@yahoo.com
Mail: saleh.phunghoangvu@gmail.com hoặc dntn.phunggia@gmail.com
Mong được giao lưu nhiều bạn bè hơn nữa

Last edited by a moderator:
Chào anh chị em trong diễn đàn!
Thời tiết miền bắc bắt đầu se lạnh, đàn rắn nuôi đã ăn ít đi... sắp tới là thời điểm bán rắn. Anh chị em nào đã bán hoặc biết giá bán thì chia sẻ thông tin cho mình cùng mọi người biết với nha...
Xin trân trọng cám ơn ạ!

Thời tiết miền bắc bắt đầu se lạnh, đàn rắn nuôi đã ăn ít đi... sắp tới là thời điểm bán rắn. Anh chị em nào đã bán hoặc biết giá bán thì chia sẻ thông tin cho mình cùng mọi người biết với nha...
Xin trân trọng cám ơn ạ!
Chào bạn!
Đúng là miền bắc giờ khí hậu rất khó chịu. Ban ngày thì nắng hanh, đêm thì lạnh... Rắn nuôi bỏ ăn. Như mọi năm thì tầm này giá chưa cao. Phải đến cuối năm. Hiện tại mình cũng chưa biết giá bao nhiêu. Bạn nào đã bán thì chia sẻ...
Chúc bạn vui...

- Rắn hổ chúa ngoài thiên nhiên đã cạn kiệt sao nhà nước ko cho nuôi nhân rộng như hổ mang nhỉ. Nếu mình nuôi vài con làm kiểng thì có sao ko ?

- Rắn hổ chúa ngoài thiên nhiên đã cạn kiệt sao nhà nước ko cho nuôi nhân rộng như hổ mang nhỉ. Nếu mình nuôi vài con làm kiểng thì có sao ko ?
Chào bạn!
Bạn nuôi vài con làm cảnh và không ai biết thì chắc chẳng sao.
Nhưng "có sao" hay không cũng còn tuỳ... Còn nếu cơ quan chính quyền biết làm lớn chuyện lên thì cũng rách việc đấy bạn ạ.

Minh đang tìm hiểu loài này k biết có ai o long khánh- đồng nai nuôi rắn không
Mình có bắt dc 2 e nho, mà k biết rắn j, ae nào xem dùm hen, nho qúa cũng k bít cho nó an j luôn
Mình có bắt dc 2 e nho, mà k biết rắn j, ae nào xem dùm hen, nho qúa cũng k bít cho nó an j luôn

File đính kèm

69.8 KB · Lượt xem: 30
    69.8 KB · Lượt xem: 28
nhìn hình mờ quá nhìn ko rõ nhưng đa số rắn sẽ ăn cóc và nhái,chuột, bác cho mấy con dế vào đấy 90% nó sẽ ko bao giờ ăn đâu

Xin trân trọng cám ơn ạ!
Chào bạn!
Đúng là miền bắc giờ khí hậu rất khó chịu. Ban ngày thì nắng hanh, đêm thì lạnh... Rắn nuôi bỏ ăn. Như mọi năm thì tầm này giá chưa cao. Phải đến cuối năm. Hiện tại mình cũng chưa biết giá bao nhiêu. Bạn nào đã bán thì chia sẻ...
Chúc bạn vui...
Chào các bạn!
Mình mới bán phì trắng. Loại 1 (trên 1,5kg/con) giá 800k/2kg...
Chúc tất cả anh chị em nuôi rắn bán được giá cao nha!
Nhân dịp năm mới xin gửi lời chúc tới tất cả các cô các bác, các anh các chị em đang nuôi rắn: sức khỏe, may mắn, làm ăn phát tài sai lộc!!!

Theo tim mới nhất thì ở huyện Chí Linh tỉnh
Hải Dương, chi cục Kiểm Lâm đã cho giấy phép
nuôi Hổ Mang Chúa. Ở đây đã nhân giống Hổ
Mang Chúa rất nhiều, rất dễ. Tuy vậy, cũng
theo cùng bài báo, thì dạo này Trung Quốc
không mua nhiều rắn nữa, kể cả Hổ Mang Chúa.

Theo báo chữ Hán, tháng Chín năm ngoái, giá
Hổ Mang Chúa ở Quảng Châu từ 250 Nguyên đến
300 Nguyên, tức là 850 Nghìn đồng đến 1 triệu
đồng. Giá quán ăn sang tính cho khách thì tới
hơn 2 triệu đồng.

Theo bài báo này: Giá cả Hổ Mang Chúa
http://www.dushewang.com/yanjingwangshe/2537.html
đăng 2 giờ rưỡi chiều ngày 23 tháng 11 năm 2014 thì

Giá Hổ Mang Chúa ở Quảng Châu từ 280-300 Nguyên.
Bà con thích ăn Hổ Mang Chúa, làm cho giá cả ở
tiệm ăn cao quá đáng, lên tới 800 Nguyên (hơn
2 triệu đồng) một ký. Điều đó khiến cho nhiều
người không thể thưởng thức. Trước 2014, Hổ Mang
Chúa chủ yếu là mua từ Việt Nam. Rắn này ở nước
ta bị lạnh, không sống được, mà chỉ còn sót ở
những nơi gần biên giới Việt Nam. Chính phủ Việt
nam ban hành pháp lệnh bảo vệ rắn Hổ Chúa. Ai nuôi
buôn bán và chuyên chở rắn Hổ Chúa thì bị đi tù.
Bây giờ giá rắn Hổ Chúa ở Việt Nam đã lên tới 370
nguyên, cao hơn giá rắn Quảng Châu. Đó đã mang lại
dịp may cho bà con nuôi rắn Hổ Chúa.

Last edited:
up cho topic , ae vào bàn luận nào ^_^. Em tính nuôi rắn hổ mang đen, tại ráo trâu bị xuống giá rồi T_T. Nhà em ở trong thành phố, không biết họ cho nuôi không. Chắc chắn là chuồng trại kiên cố không lọt ra ngoài rồi

cho em hỏi chủ topic còn nuôi rắn ko ạ? Tình hình đầu ra vẫn ổn ko anh? E bắt đầu triển khai nuôi rắn hổ mang đen đây, mong anh tư vấn và cho lời khuyên ạ

cho em hỏi chủ topic còn nuôi rắn ko ạ? Tình hình đầu ra vẫn ổn ko anh? E bắt đầu triển khai nuôi rắn hổ mang đen đây, mong anh tư vấn và cho lời khuyên ạ
Theo mình thì thị trường rắn đang đi xuống. Nuôi có nhiều khả năng lỗ. Vốn bỏ ra nhiều, thời gian kéo dài, nhiều rủi ro... Đến khi bán thì giá rẻ...
Bạn tham khảo thêm bài báo này:http://www.xaluan.com/modules.php?name=News&file=article&sid=1106698
Chúc bạn vui!

Mình có 1 đam mê nói chung là nhiều người phản ánh là quá mạo hiểm khi nuôi 3 loại rắn độc đó. Giờ mình lên 4rum để xem AE có ai có chút kinh nghiệm về nuôi rắn này hay có niềm đam mê thì giao lưu trao đổi cùng nhau.
Sau đây là thông tin của mình
Phone: 0944.117.989 và 0972.282.285
Yahoo: saleh.phunghoangvu@yahoo.com
Mail: saleh.phunghoangvu@gmail.com hoặc dntn.phunggia@gmail.com
Mong được giao lưu nhiều bạn bè hơn nữa
Giá nhiu ran ho mang chua zay a Vu

Em nuon nuôi rắn hổ đất ở tiền giang co cho nao ban con giống không vậy

Em muốn nuôi rắn hổ đất ở tiền giang. Có ai ở gần chi cho em với hay cho em tham quan chuồn nuôi
Sao trên dđ k con ai hết vậy

Chào tất cả anh chị em!
Diễn đàn dạo này trầm quá! Nghề nuôi Rắn suy quá rồi sao? Ở miền bắc hổ phì đã bắt đầu nở rồi... Anh chị em có ai bán, hay ai biết giá thì chia sẻ nha!!!
Xin trân trọng cám ơn!

Back