Họp mặt giao lưu kỹ thuật thụ phấn hoa sứ - CLB Hoa Sứ Sài Gòn!

• Thread starter huynhthien
  • Ngày gửi
CLB Hoa sứ Sài Gòn (SAC) Kính mời Cô, Bác, Anh, Chị đến ăn bánh, uống nước và giao lưu chia sẻ kinh nghiệm thụ phấn lai tạo các giống sứ mới và tham gia thực hành thụ phấn hoa sứ do ông Nguyễn Dzực, người chơi sứ lâu năm hướng dẫn.
Thời gian và địa điểm: 8h30 ngày chủ Nhật, 20/5/2012 Tại 194 Ung Văn Khiêm, Phường 26, Quận Bình Thạnh
SAC hân hạnh đón tiếp.
Ban tổ chức Trân Trọng kính mời.

Có lẻ bác huynhthien là thành viên của CLB SAC, bác ấy nằm trong Ban Tổ chức nên đại diện mời bà con cô bác yêu thích món Sứ tham gia. Một vài CLB về SVC không giới hạn thành viên gia nhập ở một địa giới hành chính, nên giờ ở Cần Thơ mà đi lên Sài Gòn sinh hoạt chỉ vài tiếng là tới hoặc lên trước một đêm chén chú chén anh giao lưu. Tui thấy ở CLB HV Hoa lan, Bon sai trường ĐH KHTN TPHCM thành viên cũng ở xa xa như Tây Ninh, Gò Công, Bến Tre, Cần Thơ... lên Sì Gòn sinh hoạt hàng tháng.

^_^ Chuẩn ko cần chỉnh!!! Cần Thơ ko có CLB Hoa Sứ nên sinh hoạt ké CLB SVC, là thành viên thì có trách nhiệm quãng bá cho CLB mình sinh hoạt!!! Lâu lâu có hoạt động hay hay thì thông báo cho bà con cô bác nào muốn tìm hiểu thì tham gia!!!

nhờ buổi họp mặt này mà em đã thụ phấn thành công..
ngay bữa đó về thụ phấn chơi thử vài bông ở nhà thì có 1 bông đậu quả...
mặc dù lần đầu tỉ lệ thất bại nhiều nhưng cũng vui

xin chân thành cảm ơn các bác đã tổ chức buổi họp mặt này ...
và hi vọng còn nhiều buổi khác để ae học hỏi kinh nghiệm

Back