Khuyên này có lạ không?

Chào các bác, hiện nay em đang nuôi 1 chú khuyên màu vàng các bác vào coi giúp em nhé. em nuôi em này cũng lâu rùi nhưng tội cái lông cánh nó không mọc được lên hic hic:

em chụp bằng đt cùi nên hình hơi mờ.

Trông con này như hoàng Khuyên ấy nhỉ.xin hởi bạn là lông con chim này là thật,tự nhiên 100% hay là hàng nhuộm vậy,vì hình không rõ lên không phân bietj được màu của mỏ,chân chim lên mới hỏi như vậy.có gì thì thông cảm cho cái tật tò mò của mình nhé.Nếu con này tự nhiên mà mỏ hồng chân hồng thì quả nhiên bạn đang sở hữu một con chim hàng quí hiếm rồi đấy,bạn cũng nghe thông tin về con Hoàng Khuyên ở Hà nôi đổi ngang con SH 150i mới tinh rồi chứ.xin chúc mừng nhé.hãy cố chăm sóc cho chú chim ra đầy đủ lông lá là ổn thôi mà????

Lông 100% tự nhiên bác ah, do khi đi mua chim mình thấy chú này có màu lạ nên bắt ngay về nuôi lúc đầu cũng nghĩ là nhuộm nhưng mình đợi đến khi thay lông xong thì vẫn như vậy có khi còn vàng sáng hơn nhưng chắc mình nghĩ con này chỉ vàng thôi chân với mỏ bình thường như cón khác hihihi.

đây đúggnn là khuyên vàng 100% ko phải hoàng khuyên, giống phân bố từ Nam nhiều lắm, hoặc cuối miền trung như nha trang đổ vào .KV ko dc giới chơi khuyên ưa chuộm bằng khuyên xanh vì tính chịu líu đấu kém và ko gắt bằng khuyên xanh (trước mấy ông tàu trong chợ lớn hay chơi loại này )
VN có 3 giống khuyên , khuyên xanh , khuyên vàng , va khuyên nâu (đùi nâu di cư từ TQ sang ) trong đó khuyên xanh có giá trị cao hơn cả giờ khuyên xanh xuất cả sang TQ

e nge noi khuyen nau khong liu ma chi chuyen thoi, co phai khong. em mong cac bac co kinh nghiem chi gium

Back