Kinh nghiêm chữa viêm xoang

• Thread starter Meocon_82
  • Ngày gửi
Tôi cũng đã từng bị viêm xoang mũi cách đây 3, 4 năm, giờ thì đã khỏi hản. Ai bị viêm xoang mà trong mũi có mủ , đấy là do không hiểu biết về bệnh nên đã để bệnh năng hơn. sau đây là kinh nghiệm của bản than tôi đã làm và hiện gio toi ko hề bị tái phát :
- Bắt đầu vào lúc thoi tiêt thay đôi, nhất là lúc trời mùa thu, đông , 2 bên mũi tôi hay bị triệu chứng buốt mũi, chảy ra nước mũi, hay bị hắt xì hơi , 2 cánh mũi có màu tím tái và rất buôt mặc dù tôi cẩn thận đã đeo khẩu trang , quàng khăn giữ ấm rồi
- Lúc tôi vào Sài gòn ở 2 năm tình trạng trên chỉ hơi đỡ 1 tý, xong về đêm vào mùa lạnh toi vẫn thường bị như vậy. Còn mùa nóng (là mùa hè ngoài bắc minh ) thì lại không bị
Sau đó tôi chuyển ra ngoài Bắc thì tôi bị tái phát trở lại, kèm theo là hiện tượng đau đầu. Tôi đọc sách báo và tự tìm ra cách chữa như sau:
+ Đun sôi 1 bát con nước (cho vào ít muối, dầu gió Trường Sơn, vài lá bạc hà) lên, đổ ra bát sứ, đưa mũi lại và hít lấy luồng khí nóng bôc lên từ bát nước vừa đun, làm liên tục ngầy mấy lần nếu có đkiện. Ta có thể đun lại nước vừa xông mũi cũng được
+ Chịu khó sử dụng tỏi Tàu hay tỏi ta đều được, và cần tây, tỏi tây, hành tây, gừng, tiêu khi làm món ăn trong ngày như xào, rang, nấu, hầm như : khi rang thịt thì xào thơm tỏi và hành khô lên rồi cho thịt vào rang, sườn ninh thì dùng tỏi xào sườn ròi mới đem hầm. Tóm lại là các bạn cố gắng ăn nhiều tỏi càng tốt, nếu sợ nóng thì pha them bột săn quấy đường đun sôi lên ăn cho mát
+ Dùng ít lá cây hoa cứt lợn , cho thêm ít lá bạc hà, dầu gió Trường Sơn vào đun lên lấy nước và xông 2 lỗ mũi
+ Khi ra khỏi nhà phải dùng khẩu trang che mặt và mũi lại (để giữ ấm cho mũi ), khăn quàng cổ (giữ ấm cho cổ), nếu cổ bị lạnh bạn sẽ bị cảm cúm, nhức đầu, sổ mũi, thì cái mũi bạn cũng sẽ bị ảnh hưởng
- Tôi kiên trì làm như thế 1 thời gian dài và kết hợp ăn tỏi nhiều hơn trong các bữa ăn hàng ngày mà 3 năm trở lại đây tôi không hề bị các triệu chứng trên tái phát , kể cả khi trời mùa đông lạnh .

Anh mình bị viêm xoang cũng mấy năm rồi cũng thử nhiều cách mà chưa bớt. Đợt trước có người mách dùng sản phẩm dịch cây giao mà không biết tác dụng có tốt hk, mọi người có ai dùng sản phẩm này rồi cho mình ý kiến với

Cảm ơn mọi người nhiều!

Cảm ơn bài viết của bạn, mình sẽ lưu lại và sez có lúc dùng đến

Mình cũng bị bệnh này, hơn 20 năm mũi lúc nào cũng bị nghẹt, vài 3 bữa thì bị cảm viêm họng, (do dịch mũi chảy xuống họng) phải uống thuốc tây liên tục,
tình cờ biết đươc một loại thuốc nhỏ mũi chuyên trị viêm xoang của Dân Tộc Dao, mình mua dùng thử thấy ok lắm, thuốc làm cho dịch mũi chảy ra hết, đầu hết bị nhức và ko còn cảm giác chóng mặt và hết bị cảm viêm họng luôn. Giá thuốc cũng không đắt lắm 50k 1 lọ dùng đươc cả tuần. Bị nhẹ có thể dùng khoản 1 liệu trình 6 lọ là hết, nặng thì khoản 2 -3 liệu trình.
Hiện tại mình có dư 1 ít để dành chia cho ai cần, nếu bạn nào muốn dùng thử thì mình sẽ chia lại.
SĐT: 0942039335 gặp Nga

Các bạn ăn tỏi bị hăng khó ăn, thì có thể dùng tỏi đen bên mình nhé. sẽ tư vấn cho các bạn để hết viêm xoang nhé. bên mình là tỏi đen gaali ạ

Back