kinh nghiệm nuôi bồ câu!

• Thread starter hungdola
  • Ngày gửi
Các bác cho e hỏi bồ câu nuoi gần chuồng lợn thì có ahuong nhiu đến sinh sản của bồ câu k nhỉ? Thanks!!!

Bạn nuôi gần gia súc hoặc gia cầm khác thì khả năng xảy ra bệnh càng cao. Hơn nữa nuôi bc gần chuồng heo thì giống như Khoi su chan nuoi nói rồi. Bạn nên làm vách ngăn giữa chuồng lợn và BC, nên kê lồng bc cao lên và phun thuốc sát trùng hàng tuần để hạn chế ruồi và muỗi.
P/s: về thành phần thức ăn tại trại mình cho ăn theo tỷ lệ 6-4 trong đó bao gồm: cám (60%)-bắp bể- gạo lứt (40%) cho chim đẻ và đang nuôi con. tỷ lệ ngược lại với chim tơ, vì nó thích ăn bắp và lứt nhiều hơn Cám.
Chúc bạn thành công.

[QUOTEảmcando2205, post: 659115, member: 112128"]Bạn nuôi gần gia súc hoặc gia cầm khác thì khả năng xảy ra bệnh càng cao. Hơn nữa nuôi bc gần chuồng heo thì giống như Khoi su chan nuoi nói rồi. Bạn nên làm vách ngăn giữa chuồng lợn và BC, nên kê lồng bc cao lên và phun thuốc sát trùng hàng tuần để hạn chế ruồi và muỗi.
P/s: về thành phần thức ăn tại trại mình cho ăn theo tỷ lệ 6-4 trong đó bao gồm: cám (60%)-bắp bể- gạo lứt (40%) cho chim đẻ và đang nuôi con. tỷ lệ ngược lại với chim tơ, vì nó thích ăn bắp và lứt nhiều hơn Cám.
Chúc bạn thành công.[/QUOTE]
Vâng.cam ơn a da gop ý ạ :)

Back