kinh nghiệm nuôi chim sáo non

• Thread starter bamboo_lovely89
  • Ngày gửi
mình đang nuôi chim sáo non còn đang đút ăn.mình ko biết khi nào chim sẽ tự ăn được,dạy chim ăn bằng cách nào,và khi chim tập mổ thì cho ăn như thế nào???mình thật sự mong được giúp đỡ,vì mình nuôi 1 con sáo non được 5 ngày thì chết.đem ra tiệm người ta nói nó chết vì đói,mình cho ăn thấy nó mổ mổ,ko biết sao nữa.mình mua lại con sáo non khác rùi,nhưng ko biết chăm sóc và tập nó ăn ra sao.mong được sự giúp đỡ.thanks

giúp mình với

mình ko biết làm sao gửi tin mình muốn hỏi đến bác Xuân Vũ.ai giúp mình với:1^:

mình ko biết làm sao gửi tin mình muốn hỏi đến bác Xuân Vũ.ai giúp mình với:1^:

sao lúc mua bạn không hỏi người ta cách cho chim non ăn... để nó chết vậy.........

nếu chim chưa mổ được ..........

đối với sáo... lấy cám gà con hòa với nước sền sệt........

xong mua ống chích ở tiệm thuốc bỏ kim đi...lấy ống hút lên đưa vô miệng nó há miệng ra đòi mớm mồi thì bơm cho nó...

bơm ít một coi chừng nó sặc.........
cho ăn cũng vừa phải.....vì chim non lúc nào nó cũng đòi ăn

thì lúc đầu mình ko biết nuôi.tại mình mới nuôi con đầu tiên luôn đó.con chết nó biết mổ rùi.nhưng giờ mình đang nuôi thì còn đút ăn,khi nào nó mới biết mổ vậy bạn.khi nó mổ được mình cho ăn như thế nào???thanks ban lắm luôn

thì lúc đầu mình ko biết nuôi.tại mình mới nuôi con đầu tiên luôn đó.con chết nó biết mổ rùi.nhưng giờ mình đang nuôi thì còn đút ăn,khi nào nó mới biết mổ vậy bạn.khi nó mổ được mình cho ăn như thế nào???thanks ban lắm luôn

bạn cứ đút cho nó ăn đi.....................

rồi mua thêm ít cám cho sáo ở ngoài tiệm bán ... thành từng viên. .....
lâu lâu thì ngâm cám này với nước cho mềm rồi đút cho nó ...
tập cho nó quen ăn cám viên từ nhỏ... sau này nó koo đòi hỏi cao quá đỡ cực mình

lâu lâu bổ sung thêm cào cào với dế........nhớ bẻ càng đi nha.......... chim còn nhỏ dễ bị hóc đó.........
để vào lồng cho nó.......khi nào nó biết mổ là nó sẽ tập mổ để ăn.....để luôn nước cho nó............

hồi trước mình nuôi 2 em thì từ lúc mua về biết mổ là khoảng 3 tuần..........

hồi đó ở sau nhà có ruộng rau muống..........mình đi bắt cào cào cho sáo ăn......

sáo nuôi từ nhỏ... nếu nhà koo có mèo thì lâu lâu bạn thả ra cho nó quen với mình...

hồi đó mình toàn thả ra ruộng rau muống rồi một lúc gọi nó bay về......

giờ nhà xây cao hết rồi.......koo còn trống trải như ngày xưa........muốn nuôi lại một em sáo mà koo có chỗ thả ...........

Last edited by a moderator:
bạn có nick yahoo không cho mình đi,mình dễ trao đổi hơn nè.hiện giờ mình đang cho ăn bằng cách dùng cám cho vào ít nước cho dẻo rồi vo viên đút nó ăn,vậy được ko bạn???:lol:lúc nó biết mổ thì cho ăn giống vậy luôn hả?nhưng để nước và cám vô lồng nó ăn uống ít lắm,cái con vừa chết của mình nó biết mổ rồi,mình cũng để vậy nhưng nó chết vì đói khát(đem ra chỗ bán chim người ta nói vậy)vậy thì mình cho ăn như thế nào bạn?

bạn có nick yahoo không cho mình đi,mình dễ trao đổi hơn nè.hiện giờ mình đang cho ăn bằng cách dùng cám cho vào ít nước cho dẻo rồi vo viên đút nó ăn,vậy được ko bạn???:lol:lúc nó biết mổ thì cho ăn giống vậy luôn hả?nhưng để nước và cám vô lồng nó ăn uống ít lắm,cái con vừa chết của mình nó biết mổ rồi,mình cũng để vậy nhưng nó chết vì đói khát(đem ra chỗ bán chim người ta nói vậy)vậy thì mình cho ăn như thế nào bạn?

nick của mình... caocanlong@yahoo.com

bạn cứ đút cho nó ăn như vậy là ổn rồi............
nước thì lấy ống chích hoặc ống hút cho nó uống........

còn mình để nước với thức ăn vô lồng.... là để khi nào nó lớn tự động nó biết mổ ăn dần.......
cám mình bỏ vô là loại cám viên cho sáo ăn...ở ngoài tiệm chim có bán...

nick của mình... caocanlong@yahoo.com

bạn cứ đút cho nó ăn như vậy là ổn rồi............
nước thì lấy ống chích hoặc ống hút cho nó uống........

còn mình để nước với thức ăn vô lồng.... là để khi nào nó lớn tự động nó biết mổ ăn dần.......
cám mình bỏ vô là loại cám viên cho sáo ăn...ở ngoài tiệm chim có bán...
cho minh hỏi ti minh mơi học chơi chim sao nâu minh thả 1 ngày 2 tieng có đc không ngay nao cũng cho ăn sâu caocao có tốt không vậy xin cảm ơn

sao lúc mua bạn không hỏi người ta cách cho chim non ăn... để nó chết vậy.........

nếu chim chưa mổ được ..........

đối với sáo... lấy cám gà con hòa với nước sền sệt........

xong mua ống chích ở tiệm thuốc bỏ kim đi...lấy ống hút lên đưa vô miệng nó há miệng ra đòi mớm mồi thì bơm cho nó...

bơm ít một coi chừng nó sặc.........
cho ăn cũng vừa phải.....vì chim non lúc nào nó cũng đòi ăn
Bạn ơi
Mik cx có nuôi một con sáo non nhưng nó đã mọc đủ lông cánh rồi mil đã cho nó ăn cám gà rồi nhưng một lúc sau nó lại kêu và đòi ăn nx mik sợ cho ăn nhìu quá nó no và chết vậy liều lượng cho nó ăn mỗi ngày thế nào v mong bạn chỉ giúp

Back