Kỳ I - Thăm trại gà Phạm Tấn Phát - Ô Môn - Hội Nuôi Gà trên Agriviet

Đầu tiên, Thay mặt Hội Nuôi Gà xin cám ơn tình cảm thân thiết mà Gia đình dành cho Hội chúng tôi được tiếp xúc, giao lưu, trao đổi, học hỏi lẫn nhau...:6^:

Đó là một động lực rất lớn để Hội có thể phát triển hơn trong tương lai.

Cám ơn sự nhiệt tình của tất cả thành viên trong buổi đi giao lưu hôm nay bao gồm: Nông dân Hậu giang, Trường Giang, Nguyenbieu1984, Ngocphucit, Anh Điền (bạn của nguyenbieu1984 - và sẽ chắc chắn bạn trên diễn đàn Agriviet thời gian tới.!).

Đúng như kế hoạch chúng tôi có mặt tại Cần Thơ ..và hẹn thời gian đến thăm trại của bạn Phạm Tấn Phát. Quả thật, Phát mặc dù rất trẻ nhưng qua những gì trao đổi với nhau, với sự ham học hỏi. Tôi tin bạn sẽ còn thành công hơn trong tương lai.!

Gặp nhau giữa thành viên trong Hội tại điểm tập kết...! Xin thứ lỗi vì quán Sen đã không còn nửa...^^

Thật bất ngờ....vì những thành viên trong Hội hôm nay gặp nhau mới biết...."bà con gần" :lol:

Nông dân Hậu Giang và Trường Giang.

Nguyenbieu1984 và Anh Điền.

Nguyenbieu1984, ai đã từng alo thì hôm nay có dịp nhìn ngắm rồi nha..

Anh "nông dân phattheoct " với bầy gà hơn 30 ngày của mình.

Toàn cảnh chuồng trại

Một số hình ảnh trong video clip, do chưa kịp hệ thống thông tin lại nên em đoạn video chưa đưa lên, em sẽ làm một cách nhanh nhất..

Last edited:
may a cho e tham ja voi may a ui.e kug dag tap nuoi may chu ga tre ma kho qua hjhj

:2cat:cho em hỏi gà em mới nuôi được 2 tháng tuổi thì xuất hiện các triệu chứng như: nổi nhiều hột như mục cốc ở đầu mắt hai bên mép miệng lở thối, xệ cánh, cú rủ, bỏ ăn rồi chết, vậy cho em hỏi đó là bệnh gì cách điều trị, cho em hỏi thêm phát đồ điều trị bệnh cho gà như thế nào từ khi gà mới nở đến lúc trưởng thành. thank

:2cat:cho em hỏi gà em mới nuôi được 2 tháng tuổi thì xuất hiện các triệu chứng như: nổi nhiều hột như mục cốc ở đầu mắt hai bên mép miệng lở thối, xệ cánh, cú rủ, bỏ ăn rồi chết, vậy cho em hỏi đó là bệnh gì cách điều trị, cho em hỏi thêm phát đồ điều trị bệnh cho gà như thế nào từ khi gà mới nở đến lúc trưởng thành. thank
mình nghĩ gà của bạn bị bệnh đậu gà.Bạn tìm hiểu về bệnh đậu gà nhé.

Đậu gà là chắc. Có lẽ bác ko có tiêm đậu gà và 1 điều có thể đoán được nữa là gà nhà bác sức khỏe kém nên có thể nhiểm bệnh và hao hụt vì bệnh này, một bệnh do virus!

mấy anh ơi, làm sao để được là thành viên của hội, em muốn tiếp cận với nghề nuôi gà!

Đầu tiên, Thay mặt Hội Nuôi Gà xin cám ơn tình cảm thân thiết mà Gia đình dành cho Hội chúng tôi được tiếp xúc, giao lưu, trao đổi, học hỏi lẫn nhau...:6^:

Đó là một động lực rất lớn để Hội có thể phát triển hơn trong tương lai.

Cám ơn sự nhiệt tình của tất cả thành viên trong buổi đi giao lưu hôm nay bao gồm: Nông dân Hậu giang, Trường Giang, Nguyenbieu1984, Ngocphucit, Anh Điền (bạn của nguyenbieu1984 - và sẽ chắc chắn bạn trên diễn đàn Agriviet thời gian tới.!).

Đúng như kế hoạch chúng tôi có mặt tại Cần Thơ ..và hẹn thời gian đến thăm trại của bạn Phạm Tấn Phát. Quả thật, Phát mặc dù rất trẻ nhưng qua những gì trao đổi với nhau, với sự ham học hỏi. Tôi tin bạn sẽ còn thành công hơn trong tương lai.!

Gặp nhau giữa thành viên trong Hội tại điểm tập kết...! Xin thứ lỗi vì quán Sen đã không còn nửa...^^

Thật bất ngờ....vì những thành viên trong Hội hôm nay gặp nhau mới biết...."bà con gần" :lol:

Nông dân Hậu Giang và Trường Giang.

Nguyenbieu1984 và Anh Điền.

Nguyenbieu1984, ai đã từng alo thì hôm nay có dịp nhìn ngắm rồi nha..

Anh "nông dân phattheoct " với bầy gà hơn 30 ngày của mình.

Toàn cảnh chuồng trại

Một số hình ảnh trong video clip, do chưa kịp hệ thống thông tin lại nên em đoạn video chưa đưa lên, em sẽ làm một cách nhanh nhất..

kết bạn với tất cả mọi người trong diễn đàn mà em chưa quen và có thiện ý

Chăn nuôi gà là công việc nhẹ nhàng nhưng cần nhiều trí tuệ. kiên trì , chịu khó . Thấy các anh con trai nuôi gà một cách tâm huyết làm giàu từ nó mà thấy thán phục. Tiếc rằng tôi biết đến hội muộn quá!

Chăn nuôi gà là công việc nhẹ nhàng nhưng cần nhiều trí tuệ. kiên trì , chịu khó . Thấy các anh con trai nuôi gà một cách tâm huyết làm giàu từ nó mà thấy thán phục. Tiếc rằng tôi biết đến hội muộn quá!
không muộn đâu bác ạ

Hội nuôi gà

Hii..về hình thức là đúng ...nhưng chỉ trao đổi thôi...có lúc hoangtucantho lắng nghe nhiều hơn nhưng chưa post..hi hi...
Thấy có đem cả quyển sổ để nghi thông tin đó :lol:

Riêng rất ấn tượng với nguyenbieu1984 bởi hình thức tư vấn gần gũi, vui vẻ rất dễ tiếp nhận.

Xin chào các anh chị.
Mình mới đăng ký vô diễn đàn này, thấy rất hay. Hiện nay mình có vấn đề này đang khó khăn, anh chị nào có thể giúp cho 1 vé nhé.
Mình đang thực hiện một số dự án giảm nghèo cho bà con, số lượng gà ra hàng tháng sắp tới sẽ khá lớn, ai giúp mình chỉ mối cung cấp giống tốt và bao tiêu sản phẩm đầu ra được không?
Số lượng hàng tháng mình cần sắp tới khoảng 30 ngàn con.Nếu có thông tin vui lòng mail qua địa chỉ này: thaibaonguyen1979@gmail.com nhé
Mới vô nghề, chưa nuôi con nào, nhưng gà thì chắc chắn lãi :p.
Mong nhận thông tin.
Nguyên

Xin chào các anh chị.
Mình mới đăng ký vô diễn đàn này, thấy rất hay. Hiện nay mình có vấn đề này đang khó khăn, anh chị nào có thể giúp cho 1 vé nhé.
Mình đang thực hiện một số dự án giảm nghèo cho bà con, số lượng gà ra hàng tháng sắp tới sẽ khá lớn, ai giúp mình chỉ mối cung cấp giống tốt và bao tiêu sản phẩm đầu ra được không?
Số lượng hàng tháng mình cần sắp tới khoảng 30 ngàn con.Nếu có thông tin vui lòng mail qua địa chỉ này: thaibaonguyen1979@gmail.com nhé
Mới vô nghề, chưa nuôi con nào, nhưng gà thì chắc chắn lãi :p.
Mong nhận thông tin.
Nguyên

Thông tin của bạn có ích cho bà con đang sản xuất con giống.
Bạn đăng thông tin tại đây: http://agriviet.com/home/forums/30-MuaBan-nganh-Chan-Nuoi
Đ
ể được hỗ trợ tốt nhất.
Hoạt động của Hội có hướng tương tự cách làm dự án của bạn. Điểm quan trọng là đưa được "cần câu" cho bà con thoát nghèo.
Bạn có thể cho vài thông tin về dự án, trong khả năng Hội Nuôi Gà trên Agriviet có thể cùng bạn tiếp sức với bà con chăn nuôi.:6^:
Thân ái.

hi hi

mình thích chủ đề chăn nuôi gà này lắm
và thích mô hình của 2 bạn đăng ảnh lên nữa
cho mình hỏi: mình mua gà khoảng 300 con thì người ta có chủng vaccine mark cho gà không ?
đang định nuôi thử,
cái lịch chủng ngừa này các bác cho em xin ý kiến luôn nha:
Phòng một số bệnh:
o 1 ngày, bệnh Marek, Rumboro, dịch tả, phương thức: nhúng ngập mũi.
o 10 ngày, bệnh Gumboro, phương thức: nhỏ mũi.
o 10 ngày, bệnh đậu, phương thức: xuyên da cánh.
o 21 ngày, bệnh dịch tả, phương thức: nhỏ mũi, uống.
o 28 ngày, bệnh Gumboro, phương thức: nhỏ mũi, uống.
o 56 ngày, bệnh dịch tả, phương thức: uống.
o 105 ngày, bệnh CRD, phương thức: chích bắp.

mình thích chủ đề chăn nuôi gà này lắm
và thích mô hình của 2 bạn đăng ảnh lên nữa
cho mình hỏi: mình mua gà khoảng 300 con thì người ta có chủng vaccine mark cho gà không ?
đang định nuôi thử,
cái lịch chủng ngừa này các bác cho em xin ý kiến luôn nha:
Phòng một số bệnh:
o 1 ngày, bệnh Marek, Rumboro, dịch tả, phương thức: nhúng ngập mũi.
o 10 ngày, bệnh Gumboro, phương thức: nhỏ mũi.
o 10 ngày, bệnh đậu, phương thức: xuyên da cánh.
o 21 ngày, bệnh dịch tả, phương thức: nhỏ mũi, uống.
o 28 ngày, bệnh Gumboro, phương thức: nhỏ mũi, uống.
o 56 ngày, bệnh dịch tả, phương thức: uống.
o 105 ngày, bệnh CRD, phương thức: chích bắp.
Bạn vào đây nha!
http://agriviet.com/home/threads/80373-Phuong-phap-su-dung-vaccine-Lich-vaccine-cho-ga#axzz24zxd6MJ0

Back