Kỹ Thuật Quay Chậu Cảnh Bằng Hình Ảnh

L

langtuyeuhoa-nhanongtapsu

Lữ khách
Hic! bài hướng dẫn của bác khá chi tiết. Chỉ tiếc năm nay e biết hơi muộn nên không kịp mua khuôn của bác để nghịch tết năm nay.
Hi, chao chu toa topic va tat ca cac bac! Sao lau qua ko thay cac bac ghe tham dien dan? Bac nao co san pham roi thi post len xem cho da mat cuj. Minh cung rat dam me quay chau, minh se tap su de vao nghe neu co gi ko ro mong cac bac chi giao them nhe!!!
Bac bonsaiyeuai nam moi nay trien khai ke hoach quay chau den dau roi? Minh xem qua dien dan thay rat thich nhung khi bat tay vao lam chac ko de dau! Co dam me thi co len cac bac nhe!!!

L

langtuyeuhoa-nhanongtapsu

Lữ khách
Hàng của bác crao tự tay mình làm đây. Các bác cho ý kiến nhé

Hàng của bác crao tự tay mình làm đây. Các bác cho ý kiến nhé

Sp của bác đẹp, sắc nét lắm! Bác vào nghề bi lâu rồi? Mình mới đặt hàng bộ khuôn 2016 để về tập làm nè, thấy thích lắm nhưng chẳng biết có ra hành ra tỏi gì hok đây. Phải theo mọi người để học hỏi nhiều đây!!!

phamtrancongcrao

phamtrancongcrao

Nhà nông nghiệp dư
Sản phẩm của bác Thầy Ròm chuẩn quá. Bác có góp ý gì về bộ khuôn của em không?

Thầy Ròm

Thầy Ròm

Lữ khách
Sản phẩm của bác Thầy Ròm chuẩn quá. Bác có góp ý gì về bộ khuôn của em không?
bo khuon cua bac ok roi. nhung hien nay thay nguoi ta có trang tri hoa văn lên chậu luôn, nhung không biết làm như thể nào nữa. Bác nào cho y kien
Với lại bác Coongcrao co cat khuon 1,5m khong

phamtrancongcrao

phamtrancongcrao

Nhà nông nghiệp dư
bo khuon cua bac ok roi. nhung hien nay thay nguoi ta có trang tri hoa văn lên chậu luôn, nhung không biết làm như thể nào nữa. Bác nào cho y kien
Với lại bác Coongcrao co cat khuon 1,5m khong
Hoa văn thì em lại không chuyên làm cái đó. còn khuôn 1m5 thì bình thường bác à. bác có nhu cầu cứ alo em. 2m cũng cắt được mà bác.

N

ngocvuongpt

Nhà nông nghiệp dư
Hoa văn thì em lại không chuyên làm cái đó. còn khuôn 1m5 thì bình thường bác à. bác có nhu cầu cứ alo em. 2m cũng cắt được mà bác.
bác có kinh nghiệm ngâm cứu cái vụ hoa văn gợi ý cho a e xem sao.mình s.nghĩ hoài nhưng chưa có tìm đc cách làm.cũng tính dùng màu sơn khác viết chữ lên chậu như ảnh đại diện của bác,nhưng cũng chưa vừa con mắt đam mê bác ơi.

Thầy Ròm

Thầy Ròm

Lữ khách
mình cũng nghe nói có những cơ sỏ người ta đắp hoa văn bằng xi măng lun. Nhưng mình nghĩ như vậy sẽ lâu lắm. Có những cơ sở hoa văn làm bằng nhựa dẻo lắm người ta dán vào chậu luôn, chắc chắn lắm chưa biết sao nữa. Hè này mình được nghỉ hè, rảnh xuống sài gòn học hỏi cơ sở ở hoocmon có ông anh giới thiệu miễn phí lun

N

ngocvuongpt

Nhà nông nghiệp dư
mình cũng nghe nói có những cơ sỏ người ta đắp hoa văn bằng xi măng lun. Nhưng mình nghĩ như vậy sẽ lâu lắm. Có những cơ sở hoa văn làm bằng nhựa dẻo lắm người ta dán vào chậu luôn, chắc chắn lắm chưa biết sao nữa. Hè này mình được nghỉ hè, rảnh xuống sài gòn học hỏi cơ sở ở hoocmon có ông anh giới thiệu miễn phí lun
D
Muon dap dep phai hoc qua 1khoa,va dap tay ton nh thoi gian lam.minh cung dang nghi den ch su dung khuon bang nhua hoac silicon deo nhung cho ra hinh rat net.co dieu k biet mua o dau hay lam nhu the nao theo y cua minh
Ấy zda làm miệng khó thật đó mấy bác ơi.mấy bác nào có tuyệt chiêu nào căn chỉnh nhanh chỉ với,căn chỉnh lâu quá làm miệng ra k đều vành,k nhuyễn như ngta khó chịu thiệt

phamvantoi

phamvantoi

Lữ khách
chào các bác ! em quay được mấy cái chậu , nhưng sau 1 tuần thì xuất hiện những vết nứt chân chim. các bác có cách nào sử lý không ạ .

Q

quangnakata

Lữ khách
D

Muon dap dep phai hoc qua 1khoa,va dap tay ton nh thoi gian lam.minh cung dang nghi den ch su dung khuon bang nhua hoac silicon deo nhung cho ra hinh rat net.co dieu k biet mua o dau hay lam nhu the nao theo y cua minh
Ấy zda làm miệng khó thật đó mấy bác ơi.mấy bác nào có tuyệt chiêu nào căn chỉnh nhanh chỉ với,căn chỉnh lâu quá làm miệng ra k đều vành,k nhuyễn như ngta khó chịu thiệt
Bạn chụp hình miệng chậu bị lỗi len coi sao

buicongkt

buicongkt

nhân bất thập toàn
nứt chân chim là do bạn quay để lớp hồ dầu ngoài bị khô táp do bị ánh nắng chiếu vào trực tiếp và không tưới đủ nước bảo dưỡng cho chậu, theo mình bạn uay xong phun sương đủ ẩm cho chậu và che mát là khắc phục đc thôi

N

ngocvuongpt

Nhà nông nghiệp dư
Bạn chụp hình miệng chậu bị lỗi len coi sao
Minh sai dthoai k up anh len dc.
Bac co kinh nghiem nao de canh chinh cho nhanh k?chi minh voi
Minh cung thu lam nhu bac congcrao quay may cai de duc cotvquay chac chan nhung khi dua chau len van k deu cho cao cho thap.hay do chau minh way k deu ta?

Q

quangnakata

Lữ khách
Minh sai dthoai k up anh len dc.
Bac co kinh nghiem nao de canh chinh cho nhanh k?chi minh voi
Minh cung thu lam nhu bac congcrao quay may cai de duc cotvquay chac chan nhung khi dua chau len van k deu cho cao cho thap.hay do chau minh way k deu ta?
Lấy 1 cái chậu, lật úp lại, cắm trục vào giữa, đổ be tông cho cứng.
Đặt chậu cần quay miệng lên, cắm dao vào trục và quay

N

ngocvuongpt

Nhà nông nghiệp dư
Lấy 1 cái chậu, lật úp lại, cắm trục vào giữa, đổ be tông cho cứng.
Đặt chậu cần quay miệng lên, cắm dao vào trục và quay
Ok.bac.bac co kinh nghiem nao trong cach lam hoa van cho chau k?chia se a e voi

N

ngocvuongpt

Nhà nông nghiệp dư
cảm ơn bác. mấy cái chậu bị nứt chân chim. em đã xử lý song. đây là hình ảnh của nó

Bac lam sao het nut chan chim vay,thuong minh thay chau dang kho ta tuoi nuoc,hoac son chau ngoai troi nang la bi nut chan chim

phamvantoi

phamvantoi

Lữ khách
Bac lam sao het nut chan chim vay,thuong minh thay chau dang kho ta tuoi nuoc,hoac son chau ngoai troi nang la bi nut chan chim
nếu lỡ chậu bị nứt chân chim, bác dùng ít bột trét + nước pha hơi loãng. quét lên vết nứt, chờ khô, xả nhám sơ lại thôi. sơn phủ lên thì không thấy vết nứt nữa.

N

ngocvuongpt

Nhà nông nghiệp dư
nếu lỡ chậu bị nứt chân chim, bác dùng ít bột trét + nước pha hơi loãng. quét lên vết nứt, chờ khô, xả nhám sơ lại thôi. sơn phủ lên thì không thấy vết nứt nữa.
Cam on bac.san pham dau tay moi vao nghe ma bac lam coi bo chuyen nghiep qua.
Chau son gia da bac son sao vay,no co loai son mau gia da vay hay phai pha mau va son 2-3lan moi duoc vay bac.

Bài viết có nội dung tương tự

Đối tác