Làm nông thu ngày vài triệu. Dễ như tinh!

Làm nông không thể nói hay được,đây chỉ là dự trù khi đạt năng suất và giá cả,chưa tính tới mất mùa,sâu bệnh,thương lái....nhưng mà làm gì cũng phải như bác Sương Sâm,hạch toán chi li thế mà cũng chưa chắc ăn đúng không bác,làm gì mà dễ kiếm 3tr 1 ngày,nhất là nghề chân lắm tay bùn và chơi đánh bạc với ông trời nữa ,heee
bạn ơi coi kỷ bài đi anh ấy nói là cho 2 lính chở ra chợ thôi
còn số còn lại anh ấy có nói thương lại tới vườn mua đâu
Chưa gì cứ sồn sồn lên
Rốt cuộc bạn thích học hay thích hơn thua
Có người chia sẽ những kinh nghiệp Biết lượn ko biết thì im nghe di

Nhắn chung: Hiện tài liệu đang chỉnh sửa cho hoàn chỉnh. Nội dung:
1- cách làm nhà lưới nhà kính rẻ nhất. Phương án giải nhiệt cho nhà lưới nhà kính...không tốn tiền
2-Các kỹ thuật tự động hóa rẻ tiền đi kèm nhà lưới nhà kính: Định thời gian tưới, bón phân tự động theo nước...(Vấn đề này tôi đã viết rải rác trong các bài trên Agriviet).
3-Nên trồng gì trong nhà lưới nhà kính để đảm bảo thu nhập cao mà nhàn nhả...
4-Cách chống cỏ dại.
Vv...
Những vấn đề trên tôi đã làm thực tế, không phải lý thuyết, và tôi tin ai cũng làm được.
Một vấn đề khác là nếu ai cũng biết làm công nghệ siêu rẻ này, thì những nông dân chân chất đang làm thủ công sẽ ra sao.
Do đó, tôi muốn chỉ chuyển giao cho những nông dân nghèo, đam mê nông nghiệp...
Nhưng làm sao biết được ai là đối tượng như vậy để tôi chuyển giao?
Thôi thì các bạn cứ để lại địa chỉ email bên dưới. Tôi sẽ có chọn người được nhận theo cách của tôi...Có thể bạn sẽ nhận được, có thể không...
Thật ra cũng chẳng có gì vĩ đại. Muốn công nghệ cao ,giá rẻ thì không bằng công nghệ cao, giá cao....Nhưng bảo đảm bạn sẽ canh tác thuận lợi, rất nhàn nhả mà thu nhập chắn chắn, ổn định với những "công cụ" mà tôi đưa ra.
Chẳng hạn, cái nhà kính trong hình chỉ với khoảng vài chục triệu/1.000 m2. Thế nhưng đứng trong nhà kính vẫn thấy nhiệt độ như bên ngoài mà không xài thiết bị giải nhiệt dùng điện...
anh cho em xin tài liệu tham khảo với ạ. em đang tính khởi nghiệp với nông nghiêp sạch và trồng bên trong nhà lưới nhưng em tìm hiểu thì chi phí thi công và lắp đặt quá cao so với số vốn em đang có ạ. với lại em cũng chưa biết nên trồng cây gì để có hiệu quả kinh tế cao mong a chia sẻ và chỉ dạy thêm cho em ạ. phanvande90@gmail.com

vodinhtien

_
Nông dân @
Bạn nào cần bản vẽ,dự toán nhà lưới nhà màng thì vào đọc bài "bàn về khởi nghiệp nông nghiệp" trên Agriviet, đã up các files lên, ở cuối cùng của bài viết, tải về máy nghiên cứu nhé