Lễ hội mổ heo - vui chơi đồng quê

Sơ Lược:

1 chú heo nhà được nuôi bằng cơm từ nhỏ tới lớn và có thói quen ... rình ăn gà con sẽ được lên bàn vào ngày mai (thứ 7 ngày 26 tháng 10).

Địa điểm : (đường Láng The, xã Tân Thạnh Tây, Huyện Củ Chi )

Chương trình vui chơi dự tính:

• Đưa đón khách bằng ghe.
  • Tham gia mổ heo từ a tới z.
  • Cùng chung tay chế biến bộ phận đầu, bộ đồ lòng và giò heo tại chỗ để mọi người thưởng thức + đưa cay.
  • Ăn nhậu vui chơi xong còn có quà là thịt mang về (phần thịt còn lại).
  • Tự tay đi tìm hái các loại rau đặc sản như móp gai, ngó lục bình, rau dừa, rau dệu, rau ngổ, tai tượng, rau choại, lá cóc non, đọt bí bái ... cho bữa tiệc.

• Hình thức vui chơi: tiệc đứng tự do và tự phục vụ
  • Số người tham gia dự tính: dưới 20 người
  • Chi phí dự tính: 100 - 200k/người (tùy theo nhiều người hay ít người)
  • Thời gian dự kiến: từ sáng đến chiều tối (Đến càng sớm càng tốt để chung tay mần heo)

Thân mời các bạn trong khu vực xung quanh địa điểm cùng đến vui chơi!

- Đi từ hướng Sài Gòn: Đến chợ Hóc Môn, rẽ vào đường Trưng Nữ Vương, đi tiếp theo đường Tỉnh Lộ 15. Băng ngang ngã tư Tân Quy, chạy thêm khoảng 10 phút nữa là tới đường Láng The.
- Đi từ hướng Biên Hòa, Bình Dương: Theo Đại Lộ Bình Dương đến ngã tư sở sao, rẽ vào đường Lê Chí Dân, rẽ phải tiếp vào đường Nguyễn Chí Thanh, chạy qua khỏi cầu Ông Cố 1km sẽ đến Đình Bến Giảng. Đi vào con đường đất bên hông đình đến bến đò. Qua đò tại đó rồi sẽ được hướng dẫn tiếp.

Last edited:
Tiếc là không có món tiết canh heo,có mình đảm bảo sẽ có nhiều món ngon hơn nữa.
Chắc mai mốt chuyển nhà xuống Sg hú hí cho dễ...ở xa thiệt thòi quá.
Quá tiếc đi ấy chứ ! Món tiết canh là món đỉnh nhất, nhưng hình như ngươì Nam ít biết đánh thì phải. Hình như không có cả món dồi các Bác ạ. Bác Gia Mẫn chắc gốc Bắc hỉ ?

--------

Vui quá xá luôn nha! Nghi là tính trước hết rồi nè, mới hú ngày trước ngày sau đông vầy rồi? Mấy anh mấy chị thông báo thôi chứ có tính cho bà con tham gia đâu... hé..hé...
Nhất trí cao nhận định này !

Last edited:
Anh Hải ơi! Anh mà lên Sì Gòn ko những có (Sịt) mang dzìa mà còn mang quà "bự bự bự" của BQT nữa đó, hic tội nghiệp em vát lên rồi lại vát dzìa. Tình hình là phải xuống "thăm " anh lần nữa rồi.

Anh đang bực mình chú Baby nè !!!
Ăn uống kiểu gì mà hôm trước hú hôm sau đi liền , nhà anh cách chỗ Trường Gia 100km lận . Lịch của anh thì mới hoàn thành chuyến về trại Tây Ninh buổi tối 22h mới về nhà . Mệt quá lăn ra ngủ ( quay táng luôn ) , em xã của anh thấy thương tình cho anh ngủ tới sáng mới gọi dậy . Thế là nguyên buổi sáng phải ngồi coi hàng thay em xã >>> Chán mớ đời luôn .
Lúc Loan alo cho anh thì em xã đang quay táng không dám gọi em dậy ( sợ bị bạt tai , suỵt nói nhỏ thôi ) . Ngồi nhà hóng tin mấy anh em trên đó , ấm ức quá đi !!!

Khà khà, bất chợt vậy mới vui chứ anh.
Người đi hôm đó hơn 1/2 là những anh em mới biết tin luôn mà. Hihi
Thôi để lần sau báo trước 2 ngày vậy. :D

Xem bài này lúc 12h trưa, bụng chưa ăn cơm, đói meo râu...
Nhìn món ăn mà chảy nước miếng ực ực, thèm chết đi được, vui nữa...
Tính le lưỡi liếm màng mình mà sợ điện giật nên thôi!hehe

[COLOR=#000000 đã viết:
Có 1 điều đáng tiếc và rất buồn là ... nông dân agriviet ko biết quăng chài các bạn ạ.[/COLOR]

Quăng cỡ này mí duyệt anh Phú hén!

Last edited:
Anh đang bực mình chú Baby nè !!!
Ăn uống kiểu gì mà hôm trước hú hôm sau đi liền , nhà anh cách chỗ Trường Gia 100km lận . Lịch của anh thì mới hoàn thành chuyến về trại Tây Ninh buổi tối 22h mới về nhà . Mệt quá lăn ra ngủ ( quay táng luôn ) , em xã của anh thấy thương tình cho anh ngủ tới sáng mới gọi dậy . Thế là nguyên buổi sáng phải ngồi coi hàng thay em xã >>> Chán mớ đời luôn .
Lúc Loan alo cho anh thì em xã đang quay táng không dám gọi em dậy ( sợ bị bạt tai , suỵt nói nhỏ thôi ) . Ngồi nhà hóng tin mấy anh em trên đó , ấm ức quá đi !!!

- em thì chở thằng sau này cúng cơm cho em đi bệnh viện tái khám nên không đi được hu hu hu ..................:1^:

Chời ơi. Báo gấp quá đi hok kịp. Tiếc ui là tiếc!

Loan ơi, Baby ơi,

Bi giờ mọi người bận 'dộn' lắm nha. Phải báo trước ít nhất là 5, 7 hôm cho người ta sắp xếp chứ! Huhuhuhuhuhuhuhu.

Loan ơi, Baby ơi,

Bi giờ mọi người bận 'dộn' lắm nha. Phải báo trước ít nhất là 5, 7 hôm cho người ta sắp xếp chứ! Huhuhuhuhuhuhuhu.
he he...cái này đúng với chiến thuật du kich đó bạn...dánh nhanh,rút nhanh.Giống như bộ đội ông cha ta thời xưa vậy.
Đang theo dõi lịch trình...đùng phát chọc tiết heo...Phải nói là'' NHANH GỌN,CHÍNH XÁC''

các a chi trong đó đông vui quá,lại có nhiều chương trình ofl nữa.em cũng rất muốn tham gia tiện để giao lưu hoc hỏi kinh nghiêm.ko biết bao giờ ngoài bắc mới có buổi ofl đông vui như thế này nhi?

he he...cái này đúng với chiến thuật du kich đó bạn...dánh nhanh,rút nhanh.Giống như bộ đội ông cha ta thời xưa vậy.
Đang theo dõi lịch trình...đùng phát chọc tiết heo...Phải nói là'' NHANH GỌN,CHÍNH XÁC''
Anh chỉ được cái nói chính xác ko à. Hehehe

Thôi anh em chịu khó. Bữa nào mình gài độ khác hen.
Nghe đồn nhà Tấn Thành sắp dọn đùng đó bà con. Truy sát ổng đi. Hehe

các a chi trong đó đông vui quá,lại có nhiều chương trình ofl nữa.em cũng rất muốn tham gia tiện để giao lưu hoc hỏi kinh nghiêm.ko biết bao giờ ngoài bắc mới có buổi ofl đông vui như thế này nhi?
Người ta í ới thế này ko biết Ngỗng việt có nghe thấy không ta?
Miền Bắc ơi! cần hỗ trợ gì không nè!

trời ơi tới bây giời mới hay tin, mấy bữa nay thèm thịt heo quay gần chết :7^: phải chi bít trước mình sách mấy con gà nòi lên hầm xã , nướng lu hùng zí pác nhậu một bữa cho đã :8^:

Thì tầm tầm 50km chứ mấy đâu Loan.
Tham gia càng đông thì càng vui mà. Cao lắm thì hết thịt mang về thôi. Hahaha
Không biết ngày mai anh Mai Khuyến có đi được ko hen?!
Mấy nay bận ko vào Agriviet ,tiếc quá hẹn gập dịp gần nhất nha,

Kiếm độ tiếp theo thôi anh e, mình cần một mo hình nuôi luon ko bùn, vừa học hỏi vừa làm món lẩu luon. Anh em de xuất mo hinh nào hoành tráng một xíu nhé!

Back