Liên kết trong chăn nuôi - Nuôi bò nông hộ

tiengdan_codoi

Thành viên rất tích cực
em muốn hỏi giá bê con lai sind tầm 4-6 tháng tuổi giờ bao nhiêu 1 con ạ?
ko biết bạn muốn hỏi con giống loại nào nhưng theo mình giá giống dao động khá cao từ 90-140k/kg hơi tùy chất lượng giống. nếu ko phải trung tâm lớn thì chẳng ai cân bò lên bán hết. nhưng nếu bò giống tốt và lai khá thì 6 tháng sẽ khoảng 100kg vì thế giá k trên dưới 10 triệu đồng. tất nhiên lai 1/2 máu thì chỉ đạt k70kg thôi và giá mềm hơn nhưn hà nội thì bò lai khá nhiều nên giá cũng ko rẻ đâu bạn ạ

cùng câu hỏi nhưng ở Kontum.
kon tum thì đa số là bò cỏ thôi bạn ơi có lai cũng chỉ lai ít nên giá chắc nằm khoảng 6-8tr thôi. nếu mua trại giống thì mình ko đảm bảo giá đó hihi. bây giờ bạn mua bò thì ko đúng lúc lắm rồi. ráng đợi 2 tháng nữa hết mùa mưa nhiều người bán tha hồ chọn.
gia lai thân chào

ko biết bạn muốn hỏi con giống loại nào nhưng theo mình giá giống dao động khá cao từ 90-140k/kg hơi tùy chất lượng giống. nếu ko phải trung tâm lớn thì chẳng ai cân bò lên bán hết. nhưng nếu bò giống tốt và lai khá thì 6 tháng sẽ khoảng 100kg vì thế giá k trên dưới 10 triệu đồng. tất nhiên lai 1/2 máu thì chỉ đạt k70kg thôi và giá mềm hơn nhưn hà nội thì bò lai khá nhiều nên giá cũng ko rẻ đâu bạn ạ

kon tum thì đa số là bò cỏ thôi bạn ơi có lai cũng chỉ lai ít nên giá chắc nằm khoảng 6-8tr thôi. nếu mua trại giống thì mình ko đảm bảo giá đó hihi. bây giờ bạn mua bò thì ko đúng lúc lắm rồi. ráng đợi 2 tháng nữa hết mùa mưa nhiều người bán tha hồ chọn.
gia lai thân chào
mình nghỉ mua thì cỏ trồng chậm lớn . cỏ cắt thì khó khăn vâỵ tại sao ngừơi ta ko bán mà đơi đến lúc nắng bán vậy bạn . đôi dòng thắc mác . cảm ơn ban . phú yên thân !

tiengdan_codoi

Thành viên rất tích cực
hihi vì mùa mưa cỏ nhiều nên ko phải lo chuyện thức ăn đa số bà con nuôi chăn thả bạn ạ. nuôi k20 con thì chỉ cần lùa ra bãi chừng 2 tiếng là bò no rồi. hơn nữa mùa mưa thời tiết mát mẻ nên bò chóng mập vì thế họ chỉ bán khi gặp pahỉ những khó khăn về thức ăn. khi mùa mưa kết thúc họ bắt đầu bán những con bò mập mạp nếu mua về mà ta ko có kế hoạch chuẩn bị thức ăn từ trước thì con bò sẽ gầy đi.