Liệu có xây dựng được 1 nông trại từ 2 bàn tay trắng không

• Thread starter Nguyễn Quỳnh
  • Ngày gửi
Cháu là sinh viên năm nhất nhưng cháu rất muốn mở 1 nông trại trồng cây ăn quả,rau sạch và chăn nuôi.Nhưng hiện giờ cháu không có vốn nhiều và cũng không có đất rộng để xây dựng. Vậy có cách nào để xây dựng 1 nông trại từ 2 bàn tay trắng không ạ. Và nếu có thì nên bắt đầu từ đâu ạ

"Gd tôi mất khoảng 8 năm để có thế nói là có tiền tỷ thật sự từ chăn nuôi". Mình thì nghĩ gđ bạn, bố mẹ bạn phải mất tg tính từ bme b cưới nhau. Nhưng dù dài hay ngắn thì quan trọng nhất là gđ bạn đã và đang tiếp tục thành công. Chúc mừng gđ bạn.
Đúng vậy đó bạn vì tất cả đều có từ khi làm thuê làm mướn đến năm bắt đầu nuôi Bò thì thu nhập mới thật sự tăng lên.. Mình bây giờ cũng thật sự muốn đc bắt tay vào chăn nuôi.nhưng ý tưởng của mình chi.mới đc gd bạn bè dùng còn mình chưa đc.làm để biết thêm về nó về đam mê đang ấp ủ khi ra trường. Chúc cho những A E trong diễn đàn mau thành công ạ.

Về nguyên tắc thì được và thực tiễn đã có nhưng chỉ là thiểu số. Chủ Topic nếu đã là sinh viên năm thứ nhất, có quan tâm đến lĩnh vực nông nghiệp thì đương nhiên phải biết điều này. Nếu không biết điều này thì Bạn chắc chắn không thể làm được điều Bạn mơ ước, vì một điều đơn giản là để làm gì thành công cũng cần có tri thức (ngoài một số yếu tố khác). Nói thẳng, nói thật, mong bạn đừng buồn.

Back