lơn sinh sản

• Thread starter mieng_com_manh_ao
  • Ngày gửi
em có nuôi 50 lợn nái sinh sản nhưng ko rỏ về các loại thuốc bổ để tiêm cho nó tiêm bừa sợ anh hưởng xấu. bác nào am hiểu xin cho em cái list, em xin cám ơn!

lợn nái đang mang thai thì không nên tiêm bừa , còn thuốc bổ chỉ dành cho nái nuôi con ,lợn mang thai thì bạn bổ sung chất vào thức ăn hàng ngày là được rồi .vi dụ : chất bột sương+ hay vitamin.c + với đường gsa, thêm nhiều rau tươi. nhưng nhớ là rau muống ,khi nái mới gieo tinh thì không nên cho nái ăn rau muống trong vòng 4 tuần đầu,(sẽ sẩy thai) do rau muống có chất sổ .
còn nái trong thời gian chờ lên giống , chuẩn bị bơm tinh , thì bạn cho ăn thêm vitamin.c , tuần 3 ngày . sen 2 ngày cho ăn thêm vitamin.e , để tăng tỷ lệ đậu thai cao. khi sinh lợn con rất sung, rất khỏe mạnh !
còn lợn nái 2 năm tuổi trở lên , sau khi sinh con vừa xong thì bạn bồi dưởng .10c catosal chích 1 bên . bên còn lại bạn chích 2 ống vitamin.b.6 , + với 1 ống canpho , lợn nái vừa mau khỏe có sức mạnh , lại ăn nhiều, nhiều sữa ,
thuốc nầy do mình chăn nuôi rồi kết hợp sử dụng rất hiệu quả . bạn tham khảo đi.

Back