Thảo luận Mở của hàng nông dược và cây giống.

• Thread starter Nguyễn Viên
  • Ngày gửi
Xin chào các anh chị!
Em đi làm công ăn lương cho các công ty 6 năm và để dành được khoảng 200 triệu, Nay em muốn mở một cửa hàng nhỏ chuyên bán nông dược và cây giống tại địa phương. Các Anh chị đi trước đã có kinh nghiệm xin vui lòng chia sẻ suy nghĩ cũng như kinh nghiệm giúp em được không ạ? Với số tiền đó có mở được không và cần chuẩn bị những gì ạ?
Em xin chân thành cảm ơn.

Cây giống và phân bón thì được, nhưng bà con làng mình hay mua chịu lắm. Bán thuốc sâu phải có ít kiến thức để còn tư vấn cho khách hàng bạn ạ. Cây giống thì phải sản xuất bán mới có lời 1 ít, còn chỉ nhập cây giống thì cũng không được là bao đâu, đôi khi còn lỗ ấy...Mở được cửa hàng. Chuẩn bị 1 cái kho khô ráo gần đường cỡ 30m2 để chứa hàng bạn ạ.

Last edited:
Sao lại là Nông Dược nhỉ ... Mình chưa hiểu

Ý bạn là cửa hàng vật tư nông nghiệp đúng ko ?

30 mét vuông thì ko đủ đâu vì mình thấy cửa hàng VTNN cách mình khoảng 15 cây lúc nào cũng có người ra người vào cũng ngót ngót 100 mét vuông

Trong đó có: Phân vi sinh,phân hóa học,

khu vực chứa thức ăn gia súc,con giống,các loại bình phun xịt,các loại vitamin,kháng sinh

Giống cây,hạt giống,dụng cụ làm vườn,dao,cày,liềm,cuốc,,, dây buộc,

Hầm bà làng cỡ phải 100mét vuông là còn ít

làm thêm lấy 1 tỉ bỏ ngân hàng cho chắc.200 không đủ để ghi nợ.bán mà không nợ không ai mua

Back