Mô hình chăn nuôi gà thả vườn

• Thread starter nguyenhuynhtai
  • Ngày gửi
Xin chào tất cả các thành viên trong hội
Em là thành viên mới gia nhập forum rất mong muốn nhận được sự giúp đở từ phía các anh chị thành viên
Hiện tại em đang có kế hoạch mở một mô hình chăn nuôi gà theo hình thức thả vườn, nhưng do thiếu kinh nghiệm nên em rất là lo lắng không biết thế nào.
Ban đầu em định đầu tư khoảng 20 đến 30 con gà mái đẻ để tự cung cấp gióng, bên canh đó nuôi khoảng 200 con gà con.
Anh chị có thể chia sẽ kinh nghiệm, những điều cần lưu ý để hiệu quả mang lại cao hơn? mặc dù em đã tham khảo nhiều tài liệu trên mạng nhưng cũng không tự tinh lắm.
Nếu mô hình này thành công thì em sẽ có dự định mở rộng hơn.
Còn về chi phí và lợi nhuận anh chị có thể tính thử cho em biết luôn được không ạ?
Em cảm ơn nhiều

Mật độ úm ban đầu của a thì thấy chật quá đấy, tôi úm 1m2 có 100 con à. chật quá nó đạp nhau thì hao hụt thì sao nhỉ???
Mình thấy gà con trong 3 ngày đầu thì ít vận động, khả năng sinh nhiệt kém nên mình cần phải cho nó chật một chút để giữ nhiệt giảm chi phí! Ổ úm mình 3000 con trong 3 ngày hao hụt 30 con (1%). gà hao hụt chủ yếu do viêm rốn! Gà giống của mình nuôi là gà nòi bắt ở Bến Tre nên con giống ko đc sạch bệnh như những giống gà khác (Minh Dư, Cao Khanh, Greenfeed, Dabaco...) Với tỉ lệ hao hụt như vậy thì bầy gà của mình tương đối ngon lành!

Bác nào chỉ cho e cách pha vac-xin new. He M với. Nhìn 2 kái lọ e chẳng bik pha tỉ lệ ra sao cả.
Ps: lầu đầu trong cuộc đời đụng chạm tới

Bác nào chỉ cho e cách pha vac-xin new. He M với. Nhìn 2 kái lọ e chẳng bik pha tỉ lệ ra sao cả.
Ps: lầu đầu trong cuộc đời đụng chạm tới

Bác mua loại nào mới dc, loại của VN hay pháp, bao nhiêu liều, nếu phần 100 liều thì cho nước cất vào rút ra vào và tính lượng đủ chai thuốc nhỏ mắt là ok, còn chai 1000 liều thì pha đầy với bình nước cất luôn. Bình nước cất chỗ thú ý có bán ấy.

E cũng đang định làm ít gà thả vườn, có bác nào ở Thanh Hoá k? Cho e xin địa chỉ để đến xin tham vấn! Thanks!
E cũng đang định làm ít gà thả vườn, có bác nào ở Thanh Hoá k? Cho e xin địa chỉ để đến xin tham vấn! Thanks!
Sđt của e 0975080187

Back