Mô hinh VAC quy mô nhỏ xin được chỉ giáo

• Thread starter anhle86
  • Ngày gửi
Thưa các bác,các a chị e trong 4r.
E mới bắt đầu tập tọe làm nông dân,mặc dù e được sinh ra trong một gia đình nông dân thực thụ.nói thế có nghĩa là mình là nông dân theo khái niệm chung toàn xã hội thôi chứ mình không thật sự là nông dân(vì còn ít kiến thức về nông nghiệp).Nay e ở nhà và quyết định lập nghiệp trên chính mảnh đất của gia đình mình.vì vậy e rất mong sự đóng góp của các bác,các a chị trong 4r.qua thời gian dài e mới ngẫm ra và nhận thấy mình đã,đang yêu Nông nghiệp.e được gia đình đầu tư về vốn liếng(đã đầu tư).
Tình hình là e có 1.2 mẫu ruộng trong đó có 7 sào đất trồng cây lâu năm và e đã trồng Nhãn Lồng Hưng Yên.trong đó 1 nửa là giống chín sớm(từ 01-10/06 hay tháng 07 âm lịch thu được-e nghe người ta bảo thế)còn một nửa là giống chín muộn(02-05/09 Dương lịch mới chín).còn 5 sào ruộng cấy Lúa đã múc thành 2.5 sào trồng cây và 2.5 sào làm
ao(ao sâu 2.2-2.5m và đã kè mặt trong và mặt ngoài= gạch Đá,hiện đang ngâm ao khử ximang).e có ý định thả Rô đồng+cua+cá Chạch.trên bờ nuôi Lươn không bùn trong bể xi măng và nuôi giun Quế làm thức ăn cho Lươn,cua,cá kết hợp nuôi Gà thả vườn.
Ý định của e là như thế.mà về mặt kỹ thuật e chưa có nhiều nên rất mong các bác,các a chị cho ý kiến về kỹ thuật,đánh giá mô hình ấy liệu hiệu quả không?sẽ gặp những khó khăn gì?rất mong được sự tư vấn từ 4r.e chân thành cảm ơn
email của e: anhle1986@gmail.com(trước cứ trao đổi qua email sau ae alo dt..hihi)

Back