Mời các bác đã và đang nuôi chim bồ câu pháp vào chia sẻ kinh nghiệm

• Thread starter BC công giang
  • Ngày gửi
dạ thưa tình hình là thế này ạ... nhưng trước khi nói thì e xin chân thành cảm ơn các bác đã cò vài lời góp ý ( cho e nói riêng ) cho những người chưa piết nói chung...sau thì mong các bác đã và đang nuôi chim bồ câu ( BC ) có vài lời ....
...điều e muốn ? là các bác đã nuôi BC rồi thì các bác có thể chia sẻ những loại bệnh mà bồ câu thường gặp k..? chiệu trướng ra sao và cách chữa trị thế nào...( còn nếu theo sách báo + truyền thông internet thì e cũng k cần vì nó k bao giờ có dc như thực tế cả ).....
e mong rằng tất cả các bác mỗi người bớt 1 chút thời gian ra ( dù là chỉ 1 chút thôi cũng dc )... có vài lời thì sẽ giúp ích rất nhiều cho ngững người như e đây dc piết
... E cảm ơn các bác rất nhiều ạ.... BC pháp nhá các bác

nếu để chim tự ấp nở em thấy nhiều người nói là dễ ung và vỡ trứng . không biết có bí quyết gì để khắc phục hiện tượng này không vậy.
nếu như em bắt đầu nuôi thì nên nuôi khoảng bao cặp , và liệu bằng đấy cặp em có lãi không nhỉ hay sẽ phải đợi đẻ và nuôi thêm rồi nhân rộng ra thì mới có lãi vậy
Nuôi 10-20 cặp cho có kinh nghiệm đã bác, nuôi chim bc sợ nhất là bênh tật. Cặp chim nào ấp ung trứng nhiều hoặc hay làm vỡ trứng thì cho chuyên đẻ thôi. Lấy trứng cho cặp ấp tốt khác ấp. Nhưng cũng tối đa 3 trứng ổ, ghép trứng cũng chỉ nên cách 1-4 ngày tuổi. Nếu trứng vẫn ung thì thử đổi cặp trống mái khác, hoặc đem rô ti

Nuôi 10-20 cặp cho có kinh nghiệm đã bác, nuôi chim bc sợ nhất là bênh tật. Cặp chim nào ấp ung trứng nhiều hoặc hay làm vỡ trứng thì cho chuyên đẻ thôi. Lấy trứng cho cặp ấp tốt khác ấp. Nhưng cũng tối đa 3 trứng ổ, ghép trứng cũng chỉ nên cách 1-4 ngày tuổi. Nếu trứng vẫn ung thì thử đổi cặp trống mái khác, hoặc đem rô ti
sao em thấy nhiều người nuôi bảo bồ câu pháp ít bệnh tật mà, cũng căng đấy nhỉ

sao em thấy nhiều người nuôi bảo bồ câu pháp ít bệnh tật mà, cũng căng đấy nhỉ
Mình nuôi cũng ít chủ yếu cho nhà ăn. Nuôi hơn năm nay mà chẳng thấy bịnh tật gì cả? chỉ mỗi tội chuột cắn chết mí con thôi :(
Bác cần mua bao nhiêu cái máng hứng phân cho em địa chỉ em ship tận nơi giá 23k một máng.
Bác có máng nhựa cho chuồng ngang 1m ko? cũng chuồng bồ câu ak, nếu có cho mình giá cả luôn nha, ak được cho xin hình luôn, có gì mình mua khoảng 20 cái

Các bác cho e hỏi,cho chim uống nước e trộn lẫn chất điện giải + ade bcomlec vào nhau có sao ko.

Mình nuôi cũng ít chủ yếu cho nhà ăn. Nuôi hơn năm nay mà chẳng thấy bịnh tật gì cả? chỉ mỗi tội chuột cắn chết mí con thôi :(

Bác có máng nhựa cho chuồng ngang 1m ko? cũng chuồng bồ câu ak, nếu có cho mình giá cả luôn nha, ak được cho xin hình luôn, có gì mình mua khoảng 20 cái
Chuồng một mét thì phải hai máng bác nhé.chỉ có máng 50x50x3 thôi ạ

Tôi dùng 3 năm rồi không thấy gì cả. Tuy là nhựa cứng nhưng cũng có thể uốn hơi cong được, chi ỉa chảy nước nhiều thì mới ra ngoài, còn thì vẫn sử dụng tốt. Nhựa phẳng thì dọn chuồng dễ hơn. Có trại 2-3 tuần người ta mới dọn 1 lần, tôi thì 1 tuần 1 lần. Dùng nhựa dẻo không vệ sinh tiện bằng nhựa cứng được vì không mạnh tay được.
Nói chung là cái gì rẻ, tiện thì dùng.
nhựa a mua là nhựa gì.alu ak a.tư vấn e với 0969869338

nhựa a mua là nhựa gì.alu ak a.tư vấn e với 0969869338
Đó là tấm fox hậu tủ loại rẻ nhất tầm 140-150k tấm dài 2,4m, rộng 1,2met, bạn qua các cửa hàng bán đồ sắt như đinh, sơn, khóa... ở xã nào cũng có mà.

Đó là tấm fox hậu tủ loại rẻ nhất tầm 140-150k tấm dài 2,4m, rộng 1,2met, bạn qua các cửa hàng bán đồ sắt như đinh, sơn, khóa... ở xã nào cũng có mà.
Hì trên mình hỏi mấy chổ mà hok có. Hoặc là nó có tên khác nhưng mình giải thích người ta không hiểu. Giờ mình đổi lại rồi, Lấy gổ đóng cái khay rồi cho nó ở trên cái khay đó luôn. Bỏ mùn cưa với ít đất cho nó bới keke

Bài viết có nội dung tương tự

Back