Mong các đại gia nuôi gà chỉ giáo!

• Thread starter DUZVL
  • Ngày gửi
Vào mùa đông thời tiết không thuận lợi, gà gầy yếu sẽ chống chịu với giá rét và bệnh tật kém. Em có nghe nói người ta có thể can thiệp để gà ngưng đẻ để đủ sức chống chịu với thời tiết lạnh, nhưng không biết làm như thế nào và làm thế nào để gà đẻ lại. Mong sự chỉ giáo của các bạn!

cái thông tin này thì em không biết nhưng em dù gà đang đẻ hay gà không đẻ thì cũng đều bị ảnh hưởng do thời tiết điều quan trọng trong thời gian này bác lên làm tăng sức đề khàng và miễn dịch cho gà ví dụ cho gà uông vitamin. C hặc cho gà uống nước tỏi, cách dùng rã lát 3 tỏi cho 15 lit nước
cách 2 phòng bệnh ,
ở gà lớn về mùa rét già rất hay bị bệnh đường hô hấp như bệnh CRD .coryza ,viêm phế quản v.v.v bác lên dùng những loại thuốc như doxy ,tylosin Gentamycin..v nhưng gà đẻ không được dùng tylosin
ở gà con gà rất hay bị bạch lỵ và ecoli và bác có thể dùng Amoxycillin ) và
Colistin

nhanong.com

Vào mùa đông thời tiết không thuận lợi, gà gầy yếu sẽ chống chịu với giá rét và bệnh tật kém. Em có nghe nói người ta có thể can thiệp để gà ngưng đẻ để đủ sức chống chịu với thời tiết lạnh, nhưng không biết làm như thế nào và làm thế nào để gà đẻ lại. Mong sự chỉ giáo của các bạn!

Có khói nhưng chẳng thấy LỬA đâu NHỈ?

Back