Hợp tác Muốn làm trang trại nuôi heo rừng, nhím, chồn ở bình định

• Thread starter nghi_ph_logo
  • Ngày gửi
N

nghi_ph_logo

Guest
Muốn làm trang trại nuôi heo rừng, nhím, chồn ở bình định phải làm sao?
Là 1 người đi làm công nhân ở sài gòn muốn về quê làm ăn.
Vốn là bao nhiêu và kỹ thuật nữa. Mong các bác nông dân tư vấn

Heo rừng, Nhím đang thời hạ bạc. Chồn thì đang trong thời hoàng kim...... Về vốn thì không thể nói được, vì không biết bạn đầu tư bao nhiêu con giống. Bạn tham khảo giá giống, mới biết cần chi vốn bao nhiêu. Và cách xây chuồng trại nửa. Cái gì thì cái, theo tôi khuyên bạn nếu bạn nuôi con vật hoang dã, thì bạn cố giữ được cái phẩm chất thịt hoang dã của nó, bạn mới có thể nuôi lâu dài được.

thanks nhiều nhé!!! khoảng 200tr đủ giống và chuồng trại không bác? giống thì mua ở đâu? đất đai thì nhà có sẵn, vườn rộng thoáng mát

Thời điểm này nếu bạn đang làm việc tốt thì bạn nên tiếp tục làm việc tại SG may ra cuối tháng còn có lương mà lãnh, thực ra những dự định của bạn là rất tốt nhưng những ý tưởng của bạn hiện nay nhiều người đang ngáp không ra hơi đó bạn ạ

Thời điểm này nếu bạn đang làm việc tốt thì bạn nên tiếp tục làm việc tại SG may ra cuối tháng còn có lương mà lãnh, thực ra những dự định của bạn là rất tốt nhưng những ý tưởng của bạn hiện nay nhiều người đang ngáp không ra hơi đó bạn ạ
đúng vậy, ý tưởng này anh nên để dành khi anh về hưu hẳn làm, chăn nuôi chỉ để dành cho người rổi việc, tận dụng nhân công rảnh rổi ở quê, chứ làm thuê ăn lương mà lương cao thì không nên bỏ con tôm mà xúc con tép.........

đúng vậy, ý tưởng này anh nên để dành khi anh về hưu hẳn làm, chăn nuôi chỉ để dành cho người rổi việc, tận dụng nhân công rảnh rổi ở quê, chứ làm thuê ăn lương mà lương cao thì không nên bỏ con tôm mà xúc con tép.........

huhu sao thấy nản vậy trời. Sao đọc sách báo thấy nhiều người giàu nhờ heo rừng, nhím, chồn thế. đúng là làm mới biết!!!

huhu sao thấy nản vậy trời. Sao đọc sách báo thấy nhiều người giàu nhờ heo rừng, nhím, chồn thế. đúng là làm mới biết!!!
trước đây em cũng từng có ý định cứ ở quê làm giàu = nghề nông vì ba cái tạp chí lá cải viết lung tung, có ít nói thành nhiều, tới khi làm mới tá hoả ra là làm nông ko hề dể tí nào, cái gì cũng có cái giá của nó, nhưng nếu còn trẻ thì làm công ăn lương là ngon nhất đến khi đứng tuổi rồi về làm nông dân chính hiệu, thoã sức đam mê, vui thú điền viên..........

Back