Nếu thả tôm post trước thời hạn Clorine phân huỹ

• Thread starter ngannghia
  • Ngày gửi
Nếu thả tôm post trước thời hạn Clorine phân huỹ thì con tôm có bị ảnh hưởng gì không?

Nếu thả tôm post trước thời hạn Clorine phân huỹ thì con tôm có bị ảnh hưởng gì không?

Thường bây giờ ít người xử lý nước ao nuôi tôm trước khi thả bằng clorine .Người ta thường xử dụng vôi và thuốc sát trùng thôi.Nếu bạn sử dụng clorine thì tốt nhất nên để 3-5 ngày sau mới thả tôm giống xuống ao

Thường bây giờ ít người xử lý nước ao nuôi tôm trước khi thả bằng clorine .Người ta thường xử dụng vôi và thuốc sát trùng thôi.Nếu bạn sử dụng clorine thì tốt nhất nên để 3-5 ngày sau mới thả tôm giống xuống ao

Bạn có đọc kĩ câu hỏi chưa ?

vậy tôm post của bạn là cỡ post mấy?Bạn có biết chính xác là khi thả clorine xuống ao thì trong bao lâu thì clorine phân hủy hết hoàn toàn không?

vậy tôm post của bạn là cỡ post mấy?Bạn có biết chính xác là khi thả clorine xuống ao thì trong bao lâu thì clorine phân hủy hết hoàn toàn không?

Bạn .......\"chưa chịu\"........ đọc kĩ câu hỏi chưa ?

Ý bạn có phải là tôm post bị ảnh hưởng ra sao khi clorine trên tôm chưa phân hủy hết ha?

em thì chưa bao giờ dùng Clorine để xử lí ao nuôi tôm cả...nhưng theo em biết thì nếu Clorine trong ao chưa phân hủy hết thì chắc chắn lượng post sẽ bị hao hụt tùy vào lượng Clorine còn tồn đọng nhiều hay ít....

em thì chưa bao giờ dùng Clorine để xử lí ao nuôi tôm cả...nhưng theo em biết thì nếu Clorine trong ao chưa phân hủy hết thì chắc chắn lượng post sẽ bị hao hụt tùy vào lượng Clorine còn tồn đọng nhiều hay ít....

- Ảnh hưỏng như thế nào?- Triệu chứng như thế nào?

- Ảnh hưỏng như thế nào?- Triệu chứng như thế nào?

cái này thì em pó tay vì không có can đảm để thử...bác muốn biết rõ thì mua 1 ít post về bỏ trong thùng nhựa có Clorine thì sẽ biết triệu chứng nó thế nào thôi....thân....

cái này thì em pó tay vì không có can đảm để thử...bác muốn biết rõ thì mua 1 ít post về bỏ trong thùng nhựa có Clorine thì sẽ biết triệu chứng nó thế nào thôi....thân....

Mod pó tay thì hỏi ai đây?

pó tay là chuyện thường thôi bác...vì em chỉ là 1 người nuôi trồng thủy sản bình thường chẳng có cái bằng cấp lận lưng nào mà...với lại câu hỏi của bác rất hiếm khi gặp trong thực tế thì hỏi có mấy ai giúp được bác đây.....

mod bó tay thì mod hỏi sư phụ của mod đi ( đùa vui nha mod):wub:

sư phụ mod chắc cũng không bao giờ giám đánh bạc với ông trời khi mà biết chắc mình sẽ thua cơ chứ...

Các pác tệ như vậy thì chắc Sư Phụ của các pác cũng.....xin lỗi.

Bớ làng xóm giúp dùm!
Bớ làng xóm giúp dùm!
Bớ làng xóm giúp dùm!
Bớ làng xóm giúp dùm!

ngannghia cũng đi tàu suốt luôn.

Không lẽ, lão Quái kia biết?

ngay từ đầu bạn đã đặt câu hỏi không rõ ràng thì dù người ta có biết cũng chưa chắc đã chịu giúp bạn....bạn cần nói rõ là trước lúc clorine bắt đầu phân hủy hay là Clorine đã bắt đầu phân hủy nhưng chưa phân hủy hoàn toàn....và 1 điều nữa là nồng độ clorine mà bạn xử lí trên 1 đơn vị diện tích là bao nhiêu....

Last edited by a moderator:

Em thì không hiểu gì chỉ chia câu hỏi của "ngannghia" ra cho dễ hiểu đúng thì các anh thanks ko đúng thì đừng quăng tạ em.

Ý câu hỏi là: "Nếu thả tôm post, trước thời hạn clorine phân hủy thì con tôm có bị ảnh hưởng gì không?"
Có nghĩa là thả tôm trước khi clorine phân hủy thì con tôm sẽ như thế nào???:2cat: Còn câu hỏi không nói về nồng độ thì chắc nồng độ clorine hợp lý rồi nên không cần bàn về nồng độ nữa!!!

Back