ngan bị bệnh lạ cứu em vơi?

• Thread starter vuongthuy11
  • Ngày gửi
vào lúc thay đổi thời tiết vừa rồi. có trận gió mùa về, đàn ngan nhà em biếng ăn, một số con có biểu hiện như mào đỏ, thở bằng mồm, bỏ ăn, đi ỉa phân trắng vàng, chuồng không thông thoáng, xin các bác chỉ giùm em.thanks các bác nha?

bác vui lòng cho ACE biết thêm 1 số thông tin nữa mới có thể biết chính xác bệnh gì đc.
như:
Mắt , mủi?
đầu?
ngan chết tư thế như thế nào?
bác có mổ khám sem bên trong?nếu có . . .?

thân.

vào lúc thay đổi thời tiết vừa rồi. có trận gió mùa về, đàn ngan nhà em biếng ăn, một số con có biểu hiện như mào đỏ, thở bằng mồm, bỏ ăn, đi ỉa phân trắng vàng, chuồng không thông thoáng, xin các bác chỉ giùm em.thanks các bác nha?

Giao mùa là thời gian dễ xảy ra bệnh Tụ Huyết Trùng, những triệu chứng bạn đang kể là tương đối giống.
Nhìn chung, bạn nên pha kháng sinh pha nước cho uống lựa chọn các thành phần sau: Amoxcilline, Enrofloxacine, Florphenicol, ...hiện những thành phần này tương đối tốt với bệnh. Cho uống 5-7 ngày, nếu cần thiết thì mua thuốc chích cũng những thành phần trên hay thường là nhiều loại kháng sinh.

Nhanh chóng khỏi bệnh nhá !

có thêm một số biểu hiện mắt mũi bình thường, ngan xù lông, bỏ ăn, uống ít nước, tỉ lệ khoảng 10% các con còn lại thì ăn kém hẳn....nản quá ta

thêm vào đó là ngày trước nó đi phân trắng vàng, giờ chuyển sang màu xanh lá cộng với phân màu nâu đỏ. tỉ lệ cả đàn mệt mỏi biếng ăn. đã bị một tuần nay.mong các bác chỉ giùm em với?

Bác cung cấp thêm thông tin như ngan bao nhiêu ngày tuổi , đã tiêm phòng những loại vắc xin gì để bà con biết mà gíup bác

ngan tiêm phòng viêm gan, dịch tả 2 lần rùi.ngan được 50 ngày tuổi.

ngan tiêm phòng viêm gan, dịch tả 2 lần rùi.ngan được 50 ngày tuổi.
Bạn ra mua thuốc co thành phần Florfenicol hoặc tetracilin về chích theo hướng dẫn. Trước tôi cũng bị y như vậy chích hết bệnh nhưng đàn ngan bị rụng lông hết trơn. dưỡng mất hơn tháng mới ra lông lại. do không biết thuốc nên chích trễ hao hết 40% đàn. Nuôi ngan bạn chú ý đừng để vịt bị lạnh vì mưa gió, sương, Vịt bố mẹ thì không sao.

Bạn mua thuốc AMPICOLI cho ngan uống . ngoài ra cho uống thêm men tiêu hóa sống . những con bị nặng phải pha thuốc cho uống trực tiếp chúc bạn thành công

thanks các bác nhiều tuy nhiên đàn ngan nhà tui nó vẫn biếng ăn ăn ít. có mấy con nó yếu quá, thở khò khè bằng miệng. không biết là nó có mắc thêm bệnh gì nữa không? mong các bác chỉ giùm?

giờ không biết sao mấy con yếu nó lại sinh ra bị liệt nữa chứ? chán quá đi mất?

giờ một số con nó bị yếu chân mà em không biết nó bị sao? em nghi là hum chích thuốc kháng sinh vào bắp đùi xong thì nó bị vậy. hum chích xong mấy con nó đã đau chân đi tập tễnh rùi. hum sau thì mấy con bị liệt luôn. ngoài nguyên nhân đó em không biết còn nguyên nhân nào nữa không bởi ngan đầy đủ vitamin....hu hu? em buồn quá ta.......mong các bác mách gùm em?

Back