ngành chăn nuôi bò thịt sắp chết !

gấu đen

Thành viên mới
Đại ca trả lời là bạn hàm ý ai vậy ?

trước khi chim trĩ chết có đại ca nào nói gì không ?

có:
1. nuôi chim trĩ làm giàu.
2. 200 con chim trĩ mỗi năm kiếm 1 tỷ.
3. ...

trước khi nhím chết có đại ca nào nói gì không ?

có:
1. Y chan chim trĩ.
2. ...

khi đó con giống của nhím rất cao, cao đến nỗi mà mua con con nuôi 12 tháng sau bán cũng chưa lấy được nữa vốn.

vô học ![DOUBLEPOST=1405956069][/DOUBLEPOST]à há ...

thì ra duytran34567 là lái bò !

chúng ta có nhân chứng !
sắp tới đây tôi sẽ vạch trần các "món nghề" của bọn lái bò, tiện có duytran thì quá tốt.

Last edited:

kimdung29

Thành viên mới
Hình như dân Việt Nam mình có tư tưởng:"chẳng thà chết no,còn hơn chết đói".Dẫu biết rau cải ,hoa quả toàn bón phân hóa học vẫn ăn.Tôm,cá,heo,gà...toàn thuốc tăng trưởng cũng cứ ăn.Bún,phở tẩm phoocmon sợ,nhưng vẫn ăn mỗi ngày.Trái cây Trung Quốc đồn ầm ĩ vẫn có người mua.Vậy thì thịt bò có làm bằng gì,nuôi bằng gì cũng chẳng nhằm nhè đâu gấu đen.

Mời lecongtuananh !
em muốn mua bao nhiêu phím bò - anh mua cho - chứ nói gì thịt với bắp
Cái em thấy - cái em biết chỉ là 1 hạt cát giữa sa mạc - về con bò

Em biết gì về lái bò mà em vạch trần hả - em ???
Em muốn múa rìu qua mắt thợ hả ???

Em muốn biết lecongtuananh là ai ko ?
xem toppic : " số phận con bò - vật nuôi cụ thể năm 2015 " nhé !
Đó mới gọi là tiên tri mà anh ăn to nói lớn tren agriviet này - em nhé !

Ngày tàn của con bò chưa đến lượt em tiên tri đâu - chứ nói gì em làm biến đổi giá cả thì trường - em tưởng mình là ai ??? hả chú em !

Nuôi ít kiểu nông dân thì lấy gì ko lời - ko cải thiện kinh tế gia đình
Nuôi kinh doanh thì phải biết tính toán - khi cung cầu = nhau thì bảo hòa - làm ăn thực tế thì WOST chỉ là chuyện vặt a,b,c - Thành công hay thất bại còn phụ thuộc nhiều yếu tố - ai biết chuyện gì xãy ra.

Trong 1 năm nhà em cúp điện mấy lần - ngày giờ nào - em biết trước ko ???
Tại sao anh chửi bậy mà ko ai phản ánh ??? - em ko thấy lạ à !

Chào chú em nhé !

Last edited:

truonghack

Có kinh nghiệm
em muốn mua bao nhiêu phím bò - anh mua cho - chứ nói gì thịt với bắp
Cái em thấy - cái em biết chỉ là 1 hạt cát giữa sa mạc - về con bò

Em biết gì về lái bò mà em vạch trần hả - em ???
Em muốn múa rìu qua mắt thợ hả ???

Em muốn biết lecongtuananh là ai ko ?
xem toppic : " số phận con bò - vật nuôi cụ thể năm 2015 " nhé !
Đó mới gọi là tiên tri mà anh ăn to nói lớn tren agriviet này - em nhé !

Ngày tàn của con bò chưa đến lượt em tiên tri đâu - chứ nói gì em làm biến đổi giá cả thì trường - em tưởng mình là ai ??? hả chú em !

Nuôi ít kiểu nông dân thì lấy gì ko lời - ko cải thiện kinh tế gia đình
Nuôi kinh doanh thì phải biết tính toán - khi cung cầu = nhau thì bảo hòa - làm ăn thực tế thì WOST chỉ là chuyện vặt a,b,c - Thành công hay thất bại còn phụ thuộc nhiều yếu tố - ai biết chuyện gì xãy ra.

Trong 1 năm nhà em cúp điện mấy lần - ngày giờ nào - em biết trước ko ???
Tại sao anh chửi bậy mà ko ai phản ánh ??? - em ko thấy lạ à !

Chào chú em nhé !
chuẩn như Lê Duẩn, có thể nói chủ thớt là anh hùng bàn phím, chỉ ngổi đó gõ cho đã, ko lâm trận thì đâu biết được cái làm sao để sống sót.

M

motnua

Guest
Chỉ tại các bạn không để ý !

từ khi tạo topic này tôi ăn thịt bò hơi bị nhiều.

các bạn quan trọng hóa chuyện nuôi, chuyện cạnh tranh, chuyện giá thành thức ăn, ...
mà các bạn không quan tâm người cuối cùng: Người tiêu dùng.

sự sống chết của một ngành thì rõ là không đơn giản.

thời gian gần đây tôi hay đi mua thịt bò để ăn.
tiểu thương ngoài chợ của tôi (chợ lớn nhất thành phố nơi tôi đang ở) toàn bán bắp bò và lưng bò (những thành phần khác của con bò thì không thấy bán).

vậy tôi hỏi: bắp bò ở đâu ra mà nhiều thế ?!

khi tôi về chợ ở thị xã, tôi cũng đi mua thịt bò và tiểu thương ở chợ ở thị xã toàn bán bắp bò và lưng bò (những thành phần khác của con bò thì không thấy bán).

nhưng 2 loại bò sau khi chế biến thì ăn rất giống nhau:
1. Thịt bò bán ở thị xã: những cục thịt to, mập, màu sắc đỏ cực đẹp, khi mua về ăn lảng xẹt (không nghe mùi bò), thịt bở và độ dai và giòn không có, chỉ có mềm mềm.
2. Thịt bò bán ở thành phố: những cục thịt to, mập, màu sắc đỏ cực đẹp, sau khi chế biến xong thì ăn và nói chung là mềm mềm và không có mùi bò (cho dù có làm gỏi bò).

sáng mai, bạn đi mua thịt bò thử đi, quan sát người tiểu thương cắt thịt bò, và bạn hãy hỏi tiểu thương chợ là :"bò này bò gì và phần thịt bò đang cắt là gì ?" !

thú vị nằm ở câu trả lời !

tại sao thị trường chỉ toàn bắp bò, mà cục nào cục đó to chà bá, màu sắc đỏ cực đẹp, nhưng cuối cùng lại ăn không nghe mùi bò và mềm mềm, thịt đó là thịt gì !?[DOUBLEPOST=1405948507][/DOUBLEPOST]chuyện tôi nói với các bạn mấy ngày trước là tôi có đoạn video là tui nói xạo !

cách đây mấy năm, khi nghiên cứu bò tôi có tải về nhiều video và có đoạn video đó.
hôm thứ 7 và chủ nhật tôi đã lên youtube lại để tải lại đoạn video đó nhưng không được.

khi vào tới nơi thì tôi được thông báo là nó nguy hại đến máy tính của tôi.
vất vả lắm thì tôi mới qua được bức tường đó thì IDM của tôi không thể down ?!

quái lạ !

tôi phải về nhà, lục lại laptop của tôi ngày xưa ra để lấy lại đoạn video.

và bây giờ, tôi đã có nó.

Tôi theo dõi chuyện Trung Quốc đặt giàn khoan.
Một số báo chí nước ngoài nói là Trung Quốc đã chặn hết những đường link, để dân Trung Quốc không thể xem được báo chí nước ngoài nói gì.

Tôi liên tưởng tới những đường link của tôi bị chặn.

vậy ai chặn nó và chặn với mục đích gì ?!
Trứng gà làm giả được thì bắp bò cũng có thể làm được , nhưng tại sao trên đời này con người lại bấp chấp hậu quả chỉ vì lợi nhuận mà làm giả cái này đến cái khác .
Đúng là bản chất con người là '' tự tư tự lợi '' và tham lam ích kỹ .
Lương tâm bây giờ chỉ còn mình hạc long là còn .

Tấn Thành

yêu nông nghiệp
ka ka lúc trước có nuôi vài chục con giờ đọc bài thú vị quá , làm ơn viết tiếp đi các( chiên da )

kimdung29

Thành viên mới
Trời ! Chuyên chim kiểng mà qua bò chi ông,có góp ý kiến gì cho topic này ko,dù gì bạn cũng có kinh nghiệm mà.