Nghỉ làm ở nhà nước về chăn nuôi.

• Thread starter vuongthuy11
  • Ngày gửi
Hiện tại em đang công tác tại một đơn vị sự nghiệp, nhưng mà đồng lương hạn chế + ngồi chơi xơi nước mãi cũng chán. em còn trẻ hiện nay em 25 tuổi cũng muốn mình phải làm được một cái gì đó, và đối với việc chăn nuôi em cũng có một niềm đam mê, hiện tại em dự tính mở một trang trại chăn nuôi heo. e đã có chuồng trại sẵn, công vơi ít kinh nghiệm. mong các bác cho em một lời khuyên bổ ích? em xin cảm ơn?

Nuôi heo làm kinh tế gia đình

Nếu nhà bạn có đủ diện tích làm chuồng trại, có nước sạch và khu vực chứa đồng thời xử lý nước thải thì thu nhập chăn nuôi cũng khá hơn đi làm công nhiều, mà lại được ở nhà thuận lợi để chăm sóc gia đình.
Tôi có cô em vợ, chăn nuôi heo quy mô gia đình thấy thu nhập còn cao hơn cả kỹ sư chính làm nhà nước 20 năm như tôi. Nhà cô nuôi tổng số 50 con heo, mỗi ngày cho ăn và quét dọn 3 lần, mỗi lần chừng 2 tiếng, thức ăn mua sẵn cuối kỳ bán heo mới trả, nhưng phải tuân thủ kỹ thuật chăn nuôi và tiêm phòng dịch kết hợp kỹ thuật công nghệ mới về thức ăn và nước uống chức năng, heo lớn nhanh không bệnh và chuồng ít mùi hôi. Trung bình mỗi tháng bán 10 con 90-110 kg, trừ chi phí thức ăn và giống mất khoảng 26000đ/ kg thịt, giá bán 38000đ-46000đ/kg thịt trước và sau tết, mỗi đợt dôi ra 10- 14 triệu, tuy giá bán có giảm nhưng vẫn có đủ công và lãi nếu 3 lứa liền không bị dịch bệnh.Bạn muốn hỏi kinh nghiệm trực tiếp tôi sẽ cho số ĐT qua Email của tôi "ngdcuong1956@yahoo.com.vn". Chúc bạn thành công.

Back