nuôi bò cái sinh sản nhốt chuồng được hay không?

• Thread starter playboys
  • Ngày gửi
em là thành viên mới.năm nay 25t. mới tập nuôi bò được 6 tháng.hiện em có 4 con bò.là 2 cặp mẹ con. vì mới ra ở riêng và con mới chào đời nên bò em đã nhốt 2 3 tháng.vì không có thời gian chăn dắt cũng như không có bãi đất trống chăn thả,. em chỉ trồng cỏ cho ăn. nay bò đã thụ thai 3 tháng.em xin hỏi các bác ở trên đây có ai nuôi bò cái sinh sản theo hướng nhốt chuồng hay chưa. nếu nhốt thì nó có sinh đẻ hay động dục bình thường không? ai đi trước cho em xin ít kinh nghiệm với.
và còn 1 cái nữa là vừa rồi em có mua 1 cặp mẹ con. con mẹ thì bị sẩy thai lúc mua là tháng 10 năm ngoái. em mua về được 1 tháng ( tháng 11)thì thấy có hiện tượng động dục. sau đó em nhốt chung với con bò đực giống trong 1 chuồng cho chúng nó động phòng. từ đó đến giờ thấy bò cái ko có hiện tượng động dục trở lại, như vậy là đã có thai phải ko các bác.nếu bò đã thụ thai đến giờ đã được 5 tháng sao em nhìn bầu vú nó vẫn teo tóp. vậy làm sao biết bò của em có thai hay chưa.và nó bị sẩy thai liệu có sinh sản được nữa ko? em cảm ơn. mong được các bác chỉ giáo giúp em với.

cái này hay nhỉ.nhìn có vẻ chuyên nghiệp và hiện đại hơn.cái này mà công suất 2 tấn /1h thì quá ngon. để em rảnh rỗi công việc tí kiếm tiền xuống chgoox bác tham quan rồi xem máy luôn
Uhm, khi nào xuống thì PM, mình cho sđt ll rùi gặp

cảm ơn bạn. tình hình này thì chắc bò của mình đã có thai rồi.đợi thêm 1 tháng nữa là có kết quả.mới nuôi chẳng biết gì chỉ biết cho ăn cho uống và dọn phân ^^!

ADE là cái gì vậy bác. mà chỗ em thì chưa thấy thú y nào đi khám thai bò cả. hehe sao ngta ko phát minh làm ra que thử thai cho bò nhỉ? @@!
bưa nay đã có que thư thai cho bò rồi anh ơi

Chiều đi giao sữa mà bồn đầy, chờ xe 8h mới đến hút sữa, hic
Kéo nhau đi nhậu giờ post hình k biết lên k nữa :)

Máy 3 dao 3 quạt có bánh trớn phòng khi đưa gốc cỏ ăn nhanh quá, xay cỏ riết quen rồi thì xay bằng...lổ tai, mịn hay thô do người cho ăn nhanh chậm, xay ít ăn nhanh thì to, cầm nắm bự mài (cỏ zà) ra mịn. Quạt thổi cỏ đi xa được cả 10m

Đống cỏ 300kg -bữa tối cho 15 con bò lớn nhỏ

Máy này bác mua của cty cơ khí Bồng Lai ak...loại máy này đẩy từ từ là nó chém cỏ thành bột luôn... Có bánh trớn to nên chém rất đã

Cho xin thêm thông tin về nơi bán đi bạn, nó rất quan trọng với ngành bò sữa, chỉ cần vài tuần là biết chứ không phải chờ tới 3 tháng như hiện tại nữa. Hôm rồi có 1 em đến 2,5 tháng mới động dục lại mà cứ tưởng đã bầu, hic
Máy này bác mua của cty cơ khí Bồng Lai ak...loại máy này đẩy từ từ là nó chém cỏ thành bột luôn... Có bánh trớn to nên chém rất đã

Uhm, nó đó, nhưng "cty"thì hoành tráng quá, 1 xưởng nhỏ nhỏ thôi à.
Máy có nhược điểm là 3 lưởi dao thép non , 1 là tháo ra cho lò rèn làm nước thép lại không thì mua nhíp lá hẹ về chế lá dao mới luôn thì xay lát cỏ mới k bị dập, bò ăn ngon miệng hơn, đẻ lâu cũng k hôi ê

Trên
Cho xin thêm thông tin về nơi bán đi bạn, nó rất quan trọng với ngành bò sữa, chỉ cần vài tuần là biết chứ không phải chờ tới 3 tháng như hiện tại nữa. Hôm rồi có 1 em đến 2,5 tháng mới động dục lại mà cứ tưởng đã bầu, hic

Máy có nhược điểm là 3 lưởi dao thép non , 1 là tháo ra cho lò rèn làm nước thép lại không thì mua nhíp lá hẹ về chế lá dao mới luôn thì xay lát cỏ mới k bị dập, bò ăn ngon miệng hơn, đẻ lâu cũng k hôi ê
Trên Facebook có hội chăn nuôi bò đó...bạn vào đó hỏi...nãy mình mới thấy có người trong hội cảm ơn ai đó vì gửi cho 5 que thử thai bò...

Trên Facebook có hội chăn nuôi bò đó...bạn vào đó hỏi...nãy mình mới thấy có người trong hội cảm ơn ai đó vì gửi cho 5 que thử thai bò...
Nghi ngờ quá, chỉ xài được đúng vào giai đoạn lên giống lần 2 sau khi phối lần 1. Mà ngày đó nến sáng ra thấy con bò nó nhảy thì alo6 cho phóng tinh viên cho rùi, chi tốn 65k :) Còn khôg thấy thì có thể nó động dục ngầm, láy cái que này ra để kiểm tra lượng oestrogen trong nc tiểu có cao bất thường không thôi à :)
Que của người rẻ hơn thì lấy thử cũng được :)

Con dao máy đó mình đặt họ làm bằng lá nhíp được không bạn... Hàng xóm mình xài máy này thấy ngon nên mình định mua ...mjh quan trọng tính cắt mịn cỏ hơn để nuôi thỏ hj

Con dao máy đó mình đặt họ làm bằng lá nhíp được không bạn... Hàng xóm mình xài máy này thấy ngon nên mình định mua ...mjh quan trọng tính cắt mịn cỏ hơn để nuôi thỏ hj
Bên ngoài có bán, 600k bộ 3 dao nhíp. Còn láy thép lại, bạn tháo dao đưa mình láy cho, 2 xị, chờ 1 tiếng ,kaka

phải tìm xem nó ở đâu đã, giá cả, rồi còn chất lượng nữa
Nghi ngờ quá, chỉ xài được đúng vào giai đoạn lên giống lần 2 sau khi phối lần 1. Mà ngày đó nến sáng ra thấy con bò nó nhảy thì alo6 cho phóng tinh viên cho rùi, chi tốn 65k :) Còn khôg thấy thì có thể nó động dục ngầm, láy cái que này ra để kiểm tra lượng oestrogen trong nc tiểu có cao bất thường không thôi à :)
Que của người rẻ hơn thì lấy thử cũng được :)
que thử của người mà xài cho bò à bác ;V

Qua topic này em vừa đọc một bài báo viết tháng 6-2014, trang trại trông 2ha cỏ voi và cỏ VA06, nuôi vỗ béo 30-50 con bò lai sin, vỗ béo để bán lấy thịt , một ngày họ cho 1 bò ăn 20kg cỏ + 5kg thức ăn tinh, 1 tháng bò tăng được 40-50 kg. Các bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi con số đó có thể đạt được không ?

We thử thai gianh rieng cho bò,cách thử bằng nuoc tiểu,sữa,máu nhưng kết wả ko chính xác,không dùng được.chờ nhà sản xuất nghiên cuu lại

Qua topic này em vừa đọc một bài báo viết tháng 6-2014, trang trại trông 2ha cỏ voi và cỏ VA06, nuôi vỗ béo 30-50 con bò lai sin, vỗ béo để bán lấy thịt , một ngày họ cho 1 bò ăn 20kg cỏ + 5kg thức ăn tinh, 1 tháng bò tăng được 40-50 kg. Các bác nào có kinh nghiệm cho em hỏi con số đó có thể đạt được không ?

2ha VA thì mùa mưa hay mùa nắng tưới đủ nước 1 ngày cắt khoản 3 tấn, còn mà thúc bò ăn 5 ký cám thì chưa biết ra sao, nhưng theo mình thì quá nhiều, và 4-50 ký là bình cà thường!

Chiều đi giao sữa mà bồn đầy, chờ xe 8h mới đến hút sữa, hic
Kéo nhau đi nhậu giờ post hình k biết lên k nữa :)

Máy 3 dao 3 quạt có bánh trớn phòng khi đưa gốc cỏ ăn nhanh quá, xay cỏ riết quen rồi thì xay bằng...lổ tai, mịn hay thô do người cho ăn nhanh chậm, xay ít ăn nhanh thì to, cầm nắm bự mài (cỏ zà) ra mịn. Quạt thổi cỏ đi xa được cả 10m

Đống cỏ 300kg -bữa tối cho 15 con bò lớn nhỏ

Ban oi mjh o ngoai bac nen mjh ko dj vao do dc nen ban co the up chi tiet chiec may cua ban dc ko tai vi mjh la tjo co khj bo nge ve nuoi bo .may o ngoai mjh no ko ban dc nhieu nhu vay dau than ban

Bác nó có kinh nghệm chăm sóc cỏ vào mùa khô hịu quả chỉ em với...

cac cao nhan cho e hoi ngoai le ty nha e co con bo dang chua ma qua 15 ngay ma chua de cho e hoi co lam sao ko thank

Back