Nuôi bồ câu giống Pháp lai thế hệ thứ 02 - trang trại bồ câu Ngọc Điền - Phần 1

toi chua nghe chim de thang 2 lua bao gio. moi thang 1 lua da kho vi chim con thay long, om dau benh tat. anh dien oi anh noi wa thi khong xau ho sao??? Neu anh lam duoc chac bo nong nghiep phai cho cac vien chan nuoi dong cua. hihi. ma noi them voi cac bac bo cau khong the ap trung nhu ga vi khi moi no bo cau non can duoc me cho an sua. Cai nay bac Dien tim sach sinh hoc lop 6 xem lai nhe. hehe

toi chua nghe chim de thang 2 lua bao gio. moi thang 1 lua da kho vi chim con thay long, om dau benh tat. anh dien oi anh noi wa thi khong xau ho sao??? Neu anh lam duoc chac bo nong nghiep phai cho cac vien chan nuoi dong cua. hihi. ma noi them voi cac bac bo cau khong the ap trung nhu ga vi khi moi no bo cau non can duoc me cho an sua. Cai nay bac Dien tim sach sinh hoc lop 6 xem lai nhe. hehe

--------

Các bác chỉ em cách phân biệt bồ câu trống , mái 100% với - hình như ko có hả các bac.

Chao bac! bo cau trong to con hon bo cau mai. ma , dang cao hon .mo ngan va to hon. phan biet chinh xac nhat la chim truong thanh chim duc gu quay vong tron, xuong hang hep.

Last edited by a moderator:
bồ câu đẻ trứng non

Mình đang tìm vài cặp bồ câu gà để nhân giống, chổ bạn có bán bồ câu gà không. à tiện thể cho mình hỏi giá khoản bao nhiêu một cặp vậy bạn. thank!

--------

Mình mới bắt cặp bồ câu gà về 10 ngày đẻ, nhưng trứng không có vỏ mới chết (trứng non, võ mềm). không biết nó bị sao nữa.

Last edited by a moderator:
chao ngoc dien

mình mới nuôi bồ câu lai pháp đc 25 cặp. lứa đầu mình bỏ trứng hết, lần thứ 2 mới cho ấp và mình muốn hỏi kinh nghiệm soi trứng để làm sao biết được trứng có trống và trứng ko có trống. mong Ngọc thức có kinh nghiệm lâu năm chỉ dùm nhé. xin cảm ơn trước.
Dùng đèn pin soi từ dưới lên, nếu thấy có các mạch máu đỏ thì là có trống, còn trắng tinh thì không có trống (bỏ đi để chim nhanh đẻ lại). Lưu ý: lúc lấy trứng ra soi là 5 ngày từ khi chim ấp, lấy trứng cẩn thận kẻo hỏng, tránh để chim đập cánh và tay cầm trứng.

Back