Nuôi cá la hán chung với cá lau kiếng???

• Thread starter chanchukk
  • Ngày gửi
:pCác anh chị em cho mình hỏi là cá la hán có thể nuôi chung với cá lau kiếng được không? Mình có nuôi con cá la hán và nuôi chung với 2 con cá lau kiếng vì nghe người ta nói là nó sẽ dọn bớt phân của cá la hán mà thấy nó có thèm dọn đâu, không hiểu là nó lười biếng hay là chê phân dở, thấy nó tham gia thải phân cùng con la hán nên hồ nhanh dơ hơn thì có. Ai có kinh nghiệm chỉ giáo mình biết nhé. Cảm ơn nhìu.:p

Nuôi chung được nhưng với điều kiện bạn phải cho con la hán ăn uống đầy đủ :)

:pCác anh chị em cho mình hỏi là cá la hán có thể nuôi chung với cá lau kiếng được không? Mình có nuôi con cá la hán và nuôi chung với 2 con cá lau kiếng vì nghe người ta nói là nó sẽ dọn bớt phân của cá la hán mà thấy nó có thèm dọn đâu, không hiểu là nó lười biếng hay là chê phân dở, thấy nó tham gia thải phân cùng con la hán nên hồ nhanh dơ hơn thì có. Ai có kinh nghiệm chỉ giáo mình biết nhé. Cảm ơn nhìu.:p
Không có cá nào ăn phân con cá khác đâu bạn :lol: Chùi kiếng nó chỉ chùi những chổ dơ, rêu trong hồ thôi. Muốn sạch phân thì lúc thay nước bạn lấy ống vòi hút phân ra và chịu khó cho em nó cạp cap tí :lol: 2 là làm lọc thôi bạn.

nuôi chung thoải mái .nhưng bác phải chọn con lau kiếng to một tý.trước mình nuôi cũng vậy con nhỏ thì nó xơi nhưng mua con to về thì nó kiếp.chúc bác thành công

Back