nuoi ca nhu the nao

• Thread starter laki
  • Ngày gửi
chào các bac trên diễn đàn! em là thành viên mới tinh của diễn đàn mong đc các bác chỉ dẫn. vấn đề của em là như thế này Em có 2 cái ao mỗi cái 3000m, em thả cá trắm,trôi, chép, mè. em có nguồn cơm dừa nhiều vậy em có thể cho cá ăn đc ko? loại cá j thì có thể nuôi đc bằng loại cơm dừa dó. mong các bác chỉ dẫn tận tình em xin chân thành cám ơn:D

nuôi cá như thế nào

Để biết 1 loại thức ăn có thể cho cá ăn được không bạn nên biết đặc điểm dinh dưỡng của từng loại cá bạn nuôi. Cá trắm cỏ là loài ăn các loài thực vật thủy sinh có trong ao, cá chép và cá trôi là loài ăn tạp chúng kiếm ăn ở đáy, cá chép là loài ăn nổi. Như vậy bạn có thể cho cá ăn cơm dừa nhưng cá trắm cỏ có thể không ăn. Do đó bạn phải cho cá trắm cỏ ăn các loại thực vật mền như là chuối, là mì (sắn)... Bạn nên cột lại thành từng bó nhỏ cho xuống ao. Tuy nhiên còn 1 điều cho bạn biết là cơm dừa là loại thức ăn rất khó tiêu hóa và rất dễ gây ô nhiễm môi trường nước vì chứa nhiều dầu. Do đó bạn nên cân nhắc kỹ lưỡng trước khi quyết định cho cá ăn hay không. Theo mình bạn nên trộn chung cơm dừa với cá loại thức ăn khác trong đó tỉ lệ cơm dừa luôn nhỏ hơn các loại thức ăn khác.

Last edited by a moderator:

Back