nuôi con gì bây giờ?

• Thread starter Xuan Vu
  • Ngày gửi
Con gì cũng có thể nuôi ngay bây giờ . Nhưng tương lai thu nhập thế nào ?
Theo tôi các bạn thích nuôi những con vật mới thì nên nuôi thử, những con như: Chồn hương, rùa..., bò niễng, cà cuống, chim nhồng , chim vẹt má vàng nuôi sinh sản.....
Đấy là đam mê con vật lạ , và mới, nhẹ gọn.... Nếu thành công thì kết quả rất tốt đẹp. Hãy thử sức mình với sức mình, đừng nghe người ta nói, hãy nhìn vào sức mình có thể làm tới đâu.
Còn các bạn có đồng cỏ chăn thả, hay nuôi trồng được cỏ, thức ăn cho trâu bò.
Thì nên bắt đầu nuôi bò hiện ngay bây giờ.
Vì giá bò đã chạm đáy rồi. Nếu mình có thức ăn, nên nuôi bò, giá bò rẽ nhưng không đến đổi, vẫn bán được.
Nuôi vãn có lời, nhưng lời ít hơn lúc cao điểm
Tại sao nuôi bò, vì thức ăn của bò dễ kiếm rẽ tiền , nếu mình có....
Thịt bò là món ăn mà chưa bao giờ bị chê bai hay xem thường. Và cũng là món mà người Việt Nam rất thích.
Bà con mình có xu hướng a dua. Thấy ai làm được có lời thì a dua vào làm.... Đang ở lúc nuôi có lời cao thì vui vẽ, lúc giá thấp xuống lại chán nản, bán đỗ bán tháo, thành gây tắt thị trường. Qua 1 thời đó, giá sẽ bình phục và tăng dần vì thiếu hàng.

Cái đó cũng đạt trên 50%
Chào bác xuân vũ, em đã đọc nhiều bình luận của bã. Bác rất hiểu biết về giống cheo cheo. Em muốn hỏi bác giờ muốn mua giống cheo cheo thì mua ở đâu? Cảm ơn bác

Hiện giờ tôi cũng không biết ở đâu có cheo giống. Nhưng thật ra cứ mua cheo thịt đi về nuôi rất dễ thôi.

Hiện giờ tôi cũng không biết ở đâu có cheo giống. Nhưng thật ra cứ mua cheo thịt đi về nuôi rất dễ thôi.
bac Xuan Vu cho e hỏi ti, bác có nuôi cá chình nước ngọt chưa, bác biet gi về nó không ạ

cá chình giờ rớt giá rồi, k dc như xưa nữa. nuôi k khéo lỗ đấy

Chào bác xuân vũ, em đã đọc nhiều bình luận của bã. Bác rất hiểu biết về giống cheo cheo. Em muốn hỏi bác giờ muốn mua giống cheo cheo thì mua ở đâu? Cảm ơn bác
Bạn tim tren youtube ấy.có trại cheo cheo cua Cao Thanh Long.ở Bình Dương giáp voi Thủ đức.hoac nhờ người wen ở những nơi miền núi hỏi mua dùm cua thợ rừng.ở mình cũng nhiều nhưng đắt lắm.

Bạn tim tren youtube ấy.có trại cheo cheo cua Cao Thanh Long.ở Bình Dương giáp voi Thủ đức.hoac nhờ người wen ở những nơi miền núi hỏi mua dùm cua thợ rừng.ở mình cũng nhiều nhưng đắt lắm.
Mình đã đặt rồi, nhưng qua tết mớ có

Tầm đó, vì giá thịt khoảng 500 đến 700k 1 kg
Bác xuan vu có kinh nghiệm nuôi sâu supper worm chia sẽ với con với, con nuôi đến 1 tháng là chết đen sâu nhỏ. Thức ăn chủ yếu của sâu này là gì vậy bác, cám ơn

BÁC xuân vũ cho hỏi nuôi con rắn ri cá có đầu ra không. Hiện nay rắn thịt bao nhiêu vậy bác.

Back