NUÔI CON GÌ

• Thread starter NHANONG85
  • Ngày gửi
nuôi con gì mà tháng kiếm 3_4 triệu bjo ,gia đình từ bé làm nông nghiệp, trang trại thì có mà ko biết làm j ,các sư huynh cho ý kiến với huhu

bjo làm ăn khó vô cùng tổ quốc ta ơi ,vốn bé ,thị trường hẹp ,người khôn của khó ,chả nhẽ đi làm công chức ...
ngon
công chức mưa ko tới mặt, nắng ko tới đầu
quần áo phẳng phiu, giày tây bóng loáng
lương tháng đều đều
em thấy công chức ngon quá chứ bộ :D

Ở đầu thì bác hỏi nuôi con gì đc 1 tháng 2-3 triệu. Giờ bán cóc 1 tháng khoảng 50kg, 1 kg bác lời 30k. 1 tháng cũng đc 1,5 triệu bác lại chê ít ko thèm làm o_O

E đang tính nuôi bò thịt F1 Brahan Agus ở Thủ Thùa Long An thôi, mà e ko biết đầu vào con giống bao nhiêu (6t) và đầu ra có giá cao hơn bò vàng vn không? các bác có cao kiến gì xin chỉ giúp.

E đang tính nuôi bò thịt F1 Brahan Agus ở Thủ Thùa Long An thôi, mà e ko biết đầu vào con giống bao nhiêu (6t) và đầu ra có giá cao hơn bò vàng vn không? các bác có cao kiến gì xin chỉ giúp.
Bạn cứ lấy 1 con số đại khái 20tr/con đi làm mốc. Từ đó có phương án chuẩn bị vốn, rồi sau đó vào dân mua giống về.

thôi lấy vợ đã xong làm gì thì làm ,ko mót lắm rồi
Cái đấy chuẩn rồi. Nghiên cứu khoa học cho thấy những người đủ tuổi trưởng thành mà qua 20 ngày xả 1 lần tỷ lệ vo sinh cao. Ngược lại tích cực quay tay để vận may tới thì cũng dễ dẫn đến vô sinh. => Lấy vk 1 công đôi 3 việc.

Back