nuôi ghép cá trê với cá lóc

• Thread starter dungchi
  • Ngày gửi
chào các anh em trên diễn đàn, mong được anh em chỉ giúp, hiện nay tôi đang muống nuôi cá lóc và cá trê nhưng không biết hai loại này có thể nuôi ghép với nhau có được không ?
tôi dự tính nuôi theo tỷ lệ sau :
cá lóc 40%
cá trê 40%
cá rô phi 20 %
rất mong anh em giúp đở.
xin cảm ơn.

chào các anh em trên diễn đàn, mong được anh em chỉ giúp, hiện nay tôi đang muống nuôi cá lóc và cá trê nhưng không biết hai loại này có thể nuôi ghép với nhau có được không ?
tôi dự tính nuôi theo tỷ lệ sau :
cá lóc 40%
cá trê 40%
cá rô phi 20 %
rất mong anh em giúp đở.
xin cảm ơn.

Đựoc mà bạn.trước đây bạn mình có nuôi ghép hai loại này với nhau và đạt được kết quả khá tốt đó.cho ăn đầy đủ và nên cho ăn trên sàng để dễ kiểm soát .và nên cho ăn làm nhiều điểm tùy theo ao bạn thả nhiều ít và diện tích ao lớn hay nhỏ

nếu bạn cho ăn đầy đủ thì tỉ lệ nuôi ghép không quan trọng miển sao tận dụng dược hết diện tích đem lại lợi nhuận cao là được . còn nếu bạn muốn tận dụng thức ăn hay hạn chế cho ăn thì nên tăng tỉ lệ cá rô phi thêm

Thanks mọi người đã góp ý
mong các anh em trên diễn đàng giúp đở thêm, minh nghe noi là nuôi cá trê trong ao đất cá hay bỏ đi lắm phải không ?

Thanks mọi người đã góp ý
mong các anh em trên diễn đàng giúp đở thêm, minh nghe noi là nuôi cá trê trong ao đất cá hay bỏ đi lắm phải không ?

bờ ao chắc chắn, cứ cho ăn đầy đủ nó chẳng đi đâu

Back