nuoi giun bang phan gia cam

• Thread starter laquoctoan75
  • Ngày gửi
xin chào tất cả anh chị em trên diễn đàn tôi đang đinh nuôi giun nhưng nuôi bằng phân gia cầm không biết có ai đã nuôi theo cách này chưa ,nếu ai đã nuôi thành công xin được chia sẻ kinh nghiệm thanks

hi hi mình bán với giá 100 nghìn 1kg nè

cũng định nuôi 1 ít trùn quế để cung cấp thêm cho gà mà không biết kỹ thuật nuôi sao cho đạt.nhờ ae mách nước với.
---------------
có bạn nào ở QUẢNG NAM đang nuôi không cho xem mô hình cũng như cung cấp ít giống trùn quế

Last edited by a moderator:
bạn nuoide cho tôi hỏi nếu nuôi sâu số lượng lớn liệu có khả thi không ? và giá thành 1 kg sâu sẽ có giá khoảng bao nhiêu ? rất cảm ơn bạn .

Buôn có bạn bán có phường . Nuôi để bán cho các cửa tiệm chim cá cảnh ko phải là dễ vì bản thân chủ các cửa hàng họ cũng nuôi để bán hoặc họ có mối riêng . Đấy là chưa kể lượng sâu lớn nhập với giá rẻ từ china nữa . Khó chen chân vào lắm . nhiều người nuôi chỉ để bán cho anh em quen biết cùng chơi chim cá cảnh hoặc để tự cung tự cấp thôi . Đấy là ở miền bắc còn miền nam mình ko có điều kiện khảo sát :D

nuôi trùn

Em thì nuôi giun bằng phần bồ câu lẫn gà luôn nhưng nuôi trong thùng xốp hoa quả . Chủ yếu là để xử lý rác thải sinh hoạt trong gia đình . Phân bồ câu và gà cùng rơm bã mía,vỏ cam,vỏ chuối các loại vào một nửa thùng xốp phun cho ẩm để một thời gian trong thùng xốp kín và nóng phân sẽ nhanh hoai lấy rác đó cho vào thùng xốp nuôi giun giun phát triển đều . đặc biệt là giun rất khoái món bìa các tông . Mình nuôi dế hay có bìa các tông ,cỏ khô,phân dế cho trực tiếp vào nuôi giun luôn thấy giun phát triển đều .

tôi cũng có nuôi sâu rồi,phát triển tốt,nhưng muốn phong phú thêm nguồn thức ăn nên muốn nuôi thêm trùn quế ,cảm ơn những thông tin của tanthanh và nuoide bổ ích và tạo thêm lòng tin
chân thành cảm ơn 2 bạn

cảm ơn tanthanh nhé nhưng bạn cho mình hỏi nuôi giun bằng phân gia cầm thì giun có phát triển tốt như nuôi bằng phân bò hay không thôi chứ còn mùi hôi thì không ngại lắm vì chỗ mình chỉ có phân gia cầm thôi.
nếu bạn muốn học hỏi thì đến thăm các trại Trùn (giun) ở Củ Chi Tp. HCm để được biết rõ hơn về quy trình chăn nuôi
Bạn ở đâu vậy
xin chào tất cả anh chị em trên diễn đàn tôi đang đinh nuôi giun nhưng nuôi bằng phân gia cầm không biết có ai đã nuôi theo cách này chưa ,nếu ai đã nuôi thành công xin được chia sẻ kinh nghiệm thanks
Bạn ở đâu mình cũng đang nuôi bằng phân gà đây

Back