Nuôi Rùa Cá Sấu - Cách làm giàu mới!

• Thread starter trangtraiheoconlonton
  • Ngày gửi
@:Cường: Bạn có biết Trung Quốc nhập rùa vàng ba vạch để làm gì ko?
Tìm trên mạng thấy nói họ thu mua để nấu cao ,rồi thì chữa bệnh ung thu gì đó nhưng thông tin ít quá . Bạn biết thì chia sẻ chút nhé.

Em ko rõ lắm nhưng thấy mối TQ bảo họ lấy về chữa bệnh ung thư.Ban dầu em cũng nghĩ con rùa cũng như cây sưa,cây huỳnh đàn bây giờ nhưng thực tế con rùa lại có cái khác biệt vì rùa chậm lớn mà lại dễ bắt,sinh sản lại kém nên có lẽ ko phải làn cơn sốt giá như các loại kia anh ạ.Thực tế VN mình chưa nuôi rùa ba vạch với số lượng nhiều vì đầu tư cho nó quá cao.Chỉ chục con thôi cũngn phải bạc tỷ rồi thì mấy ng nuôi dc với lại đầu ra cũng mông nlung lắm.Nuôi rồi lỡ họ ko thu mua thì khổ.Hic

Con này thấy hay đấy . nhưng chỉ sợ đầu ra và dịch bẹnh..........
Bác heocon có thể nói nhập từ đâu không có khí hậu giống mình không ?

tôi cần tài liệu hướng dẫn nuôi , bác cung cấp cho tôi đc chứ.
nhiệt độ 8 độ c rùa sống nổi ko

Đầu ra của ba ba gai thì ko lo vì có bao nhiêu họ tới tạnnha2 thu mua cả còn rùa cá sấu làm gì đã có bán thịt đâu bạn?
Em chào bác "trangtraiheoconlonton", bác có biết giá baba gai thịt hiện tại là bao nhiêu 1 kg ?Bác ở tỉnh/ thành phố nào mà baba gai tiêu thụ mạnh vậy? Cám ơn bác nhiều. Thân. phungocvo@yahoo.com

Bên bác có con giống rùa cá sấu loại nhỏ k? khoảng 200g - 300g / 1 con, nếu có pm cho mình giá nhé, mình đang nuôi thử nghiệm ( art_1903@yahoo.com )

em cách saigon 50km .đất em gần kênh đông (nước ra vào đươc) gần suối,hoang dã.hiện dang trồng cay ân quả.có vài cái ao nước quanh năm liên tục ra vô.thích hợp nuôi cá sấu,rùa.hay mở khu nghĩ dưỡng rât mát mẽ gần vòng xoay đường HCM tại mặt đường đường nhưa 7m.giá là 750 triệu 1ha(có cay an trái sẵn) em ở trảng bàng tây ninh.nếu có nhu cầu mở trại gọi em 0973892251 TÚ

chào các bác minh có biết một số thông tin về rùa cá sấu đó là loài có nguy cơ bị tuyệt chủng nên bị cấm cấm thương mại trên toàn TG ,vì vậy việc mua bán vận chuyển hay nuôi nhốt nó điều là bất hợp pháp nên mình nghĩ rùa cá sấu không thể có triển vọng trong nuôi đặc sản nước ngọt vì vậy không thể nhân giống nhiều được chỉ có thể nuôi ít để làm cảnh, và một điều nửa là loại rùa này tuồi thành thục ss của nó khá cao từ 12-13 năm tuổi mới có thể tham gia sinh sản . vì vậy việc nuôi nó dù là làm cảnh hay lấy thịt cũng không khả quan lắm

ủa, hàng mới, bạn có thể gửi chi tiết mặt hàng hình ảnh hàng khi thu hoặch và hình ảnh khi con này chế biến rồi, và chế biến được những món gì và báo giá cho mình qua mail này được không? G5V_3000@yahoo.com
Bạn có thể gọi cho mình qua số điện thoại: 01236 95 75 01 - Mình tên Hoàng!
Xin giới thiệu mình là đại lý tiêu thụ đồ ăn, giao hàng cho các nhà hàng khách sạn! Mình sẽ tham khảo loại mặt hàng này, nếu được mình sẽ hợp tác với bạn!
Cảm ơn bạn nhiều!

lại là rùa nữa đó bác First.có khi nào lại giống chuyện bác kể về mục rắn đĩa không vậy?
rắn dĩa là loại rắn nửa vàng nửa nâu phải không bác? Không biết nó dùng làm gì vậy? Hum bữa về Bến Tre có thấy loại này nhưng thấy nó nhỏ quá nên thả nó đi lun, bé như chiếc lá ấy.

mình cũng muốn nuôi rùa cá sấu,nhưng ko biết ở thành phố hồ chí minh có noi nào bán ko,bạn nào có hoặc biết chổ bán làm ơn chỉ mình với.mìn cám ơn trước nha
---------------
chào các bác minh có biết một số thông tin về rùa cá sấu đó là loài có nguy cơ bị tuyệt chủng nên bị cấm cấm thương mại trên toàn TG ,vì vậy việc mua bán vận chuyển hay nuôi nhốt nó điều là bất hợp pháp nên mình nghĩ rùa cá sấu không thể có triển vọng trong nuôi đặc sản nước ngọt vì vậy không thể nhân giống nhiều được chỉ có thể nuôi ít để làm cảnh, và một điều nửa là loại rùa này tuồi thành thục ss của nó khá cao từ 12-13 năm tuổi mới có thể tham gia sinh sản . vì vậy việc nuôi nó dù là làm cảnh hay lấy thịt cũng không khả quan lắm
Anh Phương cho em hỏi chút nha theo như bạn VI NGAY MAI thì tuổi sinh sản của rùa cá sấu là 12_13 năm như vậy có đúng ko anh,nếu đúng như vậy thì nuôi con này chỉ đễ làm kiểng thôi chứ nuôi kinh tế thì ko được rồi.monh anh cho chút ý kiến vì anh hiểu biết về loài này.rất cám ơn anh<_<

Last edited by a moderator:
chao anh heoconlonton.e muon mua rua Cam[loai rua nho duoi 1 can a co ko a.neu co a nhan lai cho e nhe!

Rùa Đớp đây:
*

/*
Lật ngửa nó lên:
*

*
Úp nó xuống:
*

*
Tên nó là Snapping Turtule, tức là Rùa Đớp, vì nó đớp nhanh và đau lắm.
Con to nhất hơn 30 cm đường kính, 60 kg. Con đực 4-5 tuổi trưởng thành.
Con cái 6-7 tuổi mới đẻ trứng . Đẻ 60 trứng . 50-60 ngày trứng nở .
Ấm thì nở nhiều cái, mát thì nhiều đực . Đẻ tháng Sáu .
*
Ban ngày nó lặn dưới nước, chìm trong bùn. Đêm mới săn mồi, và
có thể bò lên bờ tìm ao hồ khác. Nó ăn dưới nước, vì trên cạn nó chậm
quá. Nó ngủ đông dưới băng tuyết, và lớn nhanh vào mùa hè.
*
Coi chừng thì con này kém xa baba về mặt chăn nuôi .
Gần nhà tôi cũng có rùa, nhưng không biết có phải con này không,
vì tôi chỉ gặp con non, mới nở và mấy tháng tuổi thôi. Bọn Mỹ
nói nó đã gặp con to hơn 30 cm, nhưng không bắt, nên tôi không biết.
*
Đây mới là Rùa Cá Sấu, lưng có 3 hàng vảy gai:
*

*
Hai con kỷ lục trong bể thú nhà nước Mỹ là hơn 1 trăm ký, còn sống.
Con to (đực) không đạt kỷ lục thì chỉ 80 ký, dài 80 cm thôi.
Con đực thì lỗ huyệt xa hơn mép mai . Con cái thì lỗ huyệt đúng
mép mai hay bên trong mép mai . Gốc đuôi con đực cũng bự hơn .
*

trang chủ có thể cho tôi biết địa chỉ trang trại nuôi rùa cá sấu được không?tôi muốn tìm hiểu về cách nuôi rùa cá sấu.rất mong diễn đàn giúp đỡ tôi.xin cảm ơn.

minh muon hoi gia cua mot con rua ca sau con gia bao nhiu.minh muon nuoi canh choi thui

-Theo mình được biết giống Rùa này mà thoát ra thiên nhiên chắc chắn là 1 thảm họa.Các bạn nên suy nghĩ kỹ khi nuôi ,đừng giống như nạn ốc bu vàng lúc trước.Chắc 1 chiêu phá hoại mới gì của bọn Tàu khựa nữa đây.Anh em cẩn thận.

-Đôi dòng suy nghĩ, có sai anh em đừng nặng lời,thanks

-Theo mình được biết giống Rùa này mà thoát ra thiên nhiên chắc chắn là 1 thảm họa.Các bạn nên suy nghĩ kỹ khi nuôi ,đừng giống như nạn ốc bu vàng lúc trước.Chắc 1 chiêu phá hoại mới gì của bọn Tàu khựa nữa đây.Anh em cẩn thận.

-Đôi dòng suy nghĩ, có sai anh em đừng nặng lời,thanks

@ hòang tòan đồng ý với bạn , mình có nghiên cứa em nó cách đây 2 năm và quyết định không nuôi . thân ái :6^:

Bài viết có nội dung tương tự
  • nuôi rùa sen vàng
    • Thread starter Xuan Vu
    • Ngày gửi
  • Nuôi rùa núi vàng
    • Thread starter Xuan Vu
    • Ngày gửi
  • nuôi rùa
    • Thread starter Xuan Vu
    • Ngày gửi
  • NÓI VỀ CON RÙA
    • Thread starter Xuan Vu