Nuôi sâu superworm ! Cứu

• Thread starter chutieu
  • Ngày gửi
Hiện tại em đang nuôi sâu superworm nhưng do dạo này thời tiết nóng nên em đang tính nuôi sâu bằng nền là bột tro trấu đen. Mấy anh biết ở đâu bán lẻ thì chỉ em gấp vì sâu lên đường sắp hết gòy

Sẵn cho em hỏi trong clip dưới người ta nuôi bằng nền gì sao giống sình quá.
http://www.youtube.com/watch?v=dYsWqh1HUig
Thanks !

Bạn nên coi lại giống bạn lấy về có bị bệnh không, sâu giống có khỏe không, tại lúc mà lấy nhầm sâu bệnh về nuôi thì khó trị lắm, mình chỉ phòng bệnh cho sâu thôi chứ không chữa được bệnh cho sâu nhé, sâu ở nhiệt độ từ 27 - 30 độ c là tốt nhất. cám bạn nên bỏ với độ dày bằng 1 đốt tay là ok, sau một thời gian phân nó ra sẽ dày hơn nếu siêng thì bạn sàng ra bớt cũng tốt. để sâu có màu đẹp và khỏe bạn nên mua ít quả gấc về cho nó ăn, gấc thối cũng được. Chúc bạn thành công!

Sâu superworm bị đen!

Em nuôi superworm nay đã 6 tháng rồi, nhưng vẫn chưa thành công. Cứ nuôi lớn bằng chân cây nhang là sâu ngã lăn ra chế. mặt dù em bỏ sơ dừa rất mỏng và cám ăn hết trong ngảy. Mong anh chị trong diễn đàn chỉ giúp em phương pháp ngăn ngừa hay trị bênh này, và sâu cũng bị đen, xin anh chị hãy chỉ em cách nào để làm cho sâu trắng? em cảm ơn ! tuấn (0973191386)

Back