Nuôi thỏ như thế nào?

C

cuong TP

Guest
cam on bac sterboi nhieu nhe,1 so loai tai lieu noi ko nen thay doi thuc an cho tho dot ngot ,de khac phuc em can lam gi? xin cac bac chi cho

Cho nó uống nước hòa điện giải và vitamin C để hồi phục
Sau đó cho uống thuốc cầu trùng (nên mua loại uống 1-2 liều, uống thuốc gốc sunphamin gì gì đó phức tạp mà còn phải cho uống lại thuốc giải độc gan, ko tốt)
Sau đó chích thuốc ngừa cầu trùng - Hô hấp (cũng dùng loại thuốc mới, tiêm 1 liều là đủ. Loại này mua của hãng Bayer hoặc VMD cho dễ tìm).
cho nó uống tăng lực, sting dâu nữa chứ

chitoan

Có kinh nghiệm
anh Dũng cho tôi hỏi tho nha no de 10 con mà giờ muốn nuôi hết thì có cách nào không,thỏ đẻ 1 mình thôi
Cho bú làm 2 cữ sáng và chiều, mỗi cữ 5 con. kết hợp tiêm thuốc kích sữa, cho ăn đủ chất, thêm rau lang giúp tiết sữa tốt

C

cuong TP

Guest
Tho nha em bi vay trang trong lo tai ,co vai con om dan roi chet,xin cac bac chi cho em cach chua tri,e xin cam on nhieu

nguyenhungdung

Moderator
BQT WEBSITE
anh Dũng cho tôi hỏi tho nha no de 10 con mà giờ muốn nuôi hết thì có cách nào không,thỏ đẻ 1 mình thôi
Thực hiện như chitoan cũng được, hoặc là cứ cho vào cho bú, sau đó chọn những con chưa no, để riêng ra tới chiều cho bú lại. Biện pháp tốt nhất là tăng cường dinh dưỡng trong khẩu phần ăn của thỏ mẹ, chọn loại thức ăn có hàm lương đạm cao 18-20%.[DOUBLEPOST=1405133574,1405099854][/DOUBLEPOST]
cho nó uống tăng lực, sting dâu nữa chứ
@ vu_tuan : cho tôi số đt của Tuấn, có chút việc, vậy nhé.[DOUBLEPOST=1405177673][/DOUBLEPOST]
Tho nha em bi vay trang trong lo tai ,co vai con om dan roi chet,xin cac bac chi cho em cach chua tri,e xin cam on nhieu
Dùng nhíp gấp toàn bộ vảy trong lỗ tai thỏ, nhỏ oxy già hoặc cồn 90 độ sát trùng, chích thỏ với kháng sinh chống viêm như Penstrep, marcosone...tiếp tục nhỏ oxy già vài ngày sẽ hết.

trunghieu29142

Thành viên mới
toi cam on anh dung va anh chitoan,de toi lam theo thu coi sao.ma thuoc kich sua la loai nao tot zay anh dung,chu khong phaj tiem ADE va canxi la duov roi ha